Wow reseller

Wow reseller

มีใครใช้บ้างครับ

ผมเพิ่งสมัคร มีปัญหาการใช้ directadmin เวลาเข้ามัน จะให้ ใส่ user password ตลอดเวลา
มีใครเจอแบบนี้บ้างไหมครับ
directadmin v1.32.3

มือใหม่ครับ แนะนำด้วย

ลองใช้ Firefox แทน IE ดูครับ

IE Firefox Cometbird
ลองแล้วครับ เหมือนกันครับ

ลอง remote ไปที่ทำงานก็เป็น
เมื่อกลางวันยังได้อยู่ งง ครับ

reset router ลองหมดแล้ว

มีคำแนะนำอีกไหมครับ

เคยเป็นเหมือนกันครับ แต่จะเป็นบางเครื่องเท่านั้น สาเหตุยังไม่ทราบแน่ชัดครับ

เป็นที่เครื่องเปล่าครับ

ลองเปลี่ยนเครื่องดู

^^

เคยเจอหลายครั้งเหมือนกันครับ ส่วนใหญ่จะเป็นกับ IE ทำให้ login แล้วมีปัญหา ผมก็จะแนะนำให้ใช้ firefox แทน IE แต่ในที่นี้บอกว่า Firefox ก็มีปัญหา ก็อาจะเป็นที่ internet ก็ได้ครับ ลองให้เพื่อนๆ ที่อยู่ที่อื่นที่ใช้ net คนละค่ายลอง login ดูหากใช้ได้ก็อาจจะเป็นที่ Internet ก็เป็นได้ครับ

ตอนนี้เหมือนจะโอเค แล้วครับ

ได้ทั้ง FireFox และ IE
เมื่อวานพี่ admin ของ wow โทรมาอธิบาย ว่าอาจจะเป็นที่เน็ต ขอบคุณมากครับ

มีปัญหาอีกนิfหนี่ง

ขอถามนะครับ พอดีมือใหม่มากๆ
ผมลองสร้าง sub domain มา 3-4 อันใต้โดเมนที่สมัครไว้ สร้างโดยสร้างผ่าน directadmin

โดเมน ที่สมัครไว้
www.d-itsolution.com

สร้าง sub main ชื่อ host ตั้งแต่เมื่อวาน
และ ลองสร้าง sub domain อีก 2-3 อัน
มันเข้า
www.d-itsolution.com/host ครับ
แต่เข้า
host.d-itsolution.com ไม่ได้

ลอง ใช้ nslookup ดูได้ผมแบบนี้

ไม่รู้ว่าจะต้องทำยังไงบ้างครับ
หรือต้องรออีกสักพัก
:unsure:

เพิ่งสังเกต

ไม่แน่แน่ว่าผมเคยปรึกษาคุณทาง ออนไล chat

กับคุณหรือป่าว สัก 2-3 วันก่อน
ผมชื่อศักดา ครับ

ที่ผมถามเรื่่องสมัคร reseller อะครับ
:slight_smile:

แจ้งไปทางอีเมล์แล้วนะครับ

สำหรับการตรวจสอบเบื้องต้นพบว่า มีปัญหาเกิดขึ้นที่ DNS ครับ
เนื่องจาก d-itsolution.com ได้ชี้
NS1 ไปยัง NS1.EZYDOMAIN.COM
NS2 ไปยัง NS1.EZYDOMAIN.COM

ซึ่งหมายความว่า ได้ใช้ DNS ของ EZYDOMAIN.COM ดังนั้นเมื่อมีการเพิ่ม sub domain จะไม่สามารถใช้ได้ทันที ต้องทำการ add A Record ให้กับ SUB Domain ให้ชี้มายัง IP ของ Server ด้วยครับ

ตอนนี้แก้ dns ทั้งหมดมา ที่ dragonhispeed แล้วครับ

ตรงที่ ใช้งานได้ทั้งหมดแบบไม่มีปัญหาเลยครับ

ต้องขอขอบคุณมากๆนะครับ

มือใหม่ครับ
:smash:

• ถ้าเป็น CP DA ใช้ FireFox จะดีกว่า
  • หากไม่ถนัด FF ต้องการใช้ IE ก็ ลบคุกกี้ออก ก็ได้เหมือนกัน

:beer:

firefox เถิดครับ IE ไวรัสเยอะ ไม่งั้นก็ IE8 ไปเลยดีกว่า

edit : แก้คำผิด

ใช่ครับผม

:slight_smile: