ใครใช้ windows server 2008 เคยเจอเหตุการณ์แบบนี้ไหมครับ แล้วต้องแก้ไขยังไง

คือผมใช้ windows server 2008 Enterprise ของเถื่อน ก็ใช้งานอยู่ดี ๆ แต่เมื่อไม่นานมานี้จู่ ๆ มันก็ขึ้นเออเร่อตามภาพที่แนบ ไม่ทราบว่ามีท่านใดคือเจอเหตุการณ์ตามภาพที่แนบมาให้ดูมั่งครับ ถ้าใช้ของเถื่อนอยู่มีวิธีแก้ไขไหมครับ

หมดอายุเปล่า

ไม่เคยเจอครับ

ถ้าหมดอายุมันจะจอดำ

ซื้อของที่ถูกต้องใช้ครับ อาการดังกล่าวจะหายไป

[LIST=1]
[]เปิดไดอะล็อกบ็อกซ์ Run (คลิ้กปุ่ม Start เลือกคำสั่ง Run หรือกดปุ่ม Windows+R ) จากนั้นพิมพ์คำสั่ง regedit เข้าไปในช่อง Open: แล้วคลิ้กปุ่ม OK
[
]ในกรอบซ้ายมือของหน้าต่างโปรแกรม Registry Editor ให้คลิ้กเข้าไปที่HKEY_LOCAL_MACHINE/SYSTEM/CurrentControlSet/Control/Lsa
[]สังเกตที่กรอบด้านขวา ดับเบิลคลิ้กบนคีย์ restrictanonymous แก้ค่าให้เป็น 0
[
]ไม่ต้องเปลี่ยนค่าของ restrictanonymoussam (ระวังคลิ้กผิดด้วยนะครับ)
[*]รีบูตเครื่อง แล้วลองเชื่อมต่อเข้าไปใหม่
[/LIST]
มันเป็นของXPนะครับ แต่ผมว่าน่าจะปรับใช้งานด้วยกันได้

เครดิต bcoms.net

THT ไม่สนับสนุนการละเมิดลิขสิทธิ์ ขอปิดกระทู้ครับ