ขาย ซอฟแวร์ windows server 2003 COA+Book+COA ราคาเพียง 8,500 บาท 089-1716224

[spam from wutipon_c@hotmail.com removed, user banned]

ผิดเงื่อนไขการ Post กระทู้ นะครับ … เดี๋ยว Mod คงมาย้ายเข้า RIP.

ปล. ลิขสิทธิ์ Windows Server ที่จะนำมาใช้ทำเว็บโฮสติ้ง ที่ถูกต้อง คือ SPLA เท่านั้นนะครับ ตอนนี้ประเทศไทยมีตัวแทนจำหน่าย (SPLA Reseller) ที่ทาง Microsoft แต่งตั้งอย่างเป็นทางการ แต่เพียงผู้เดียวในประเทศไทย คือ บริษัืท CDGM และทาง Siamwebhost.Com ก็กำลังอยู่ในระหว่างการ Sign Contact เพื่อเป็น SPLA Partner อย่างเป็นทางการด้วย คาดว่าจะเสร็จเรียบร้อยภายในเดือน ก.ค. นี้ครับ

คำถาม ถ้าไม่ได้ทำเป็น Hosting ใช้ได้มั้ยครับ
เช่น เป็นเวปบริษัท หรือใช้ในกิจการอื่น เช่น Database Server หรือ Streaming Server ?

ถึงแม้ว่าจะนำมาทำเป็น Database Server หรือ Streaming Server แต่ถ้ามีการเปิดให้ บุคคลภายนอก เข้ามาใช้งานได้ ก็ถือว่าเป็น Service Provider ครับ

หากใช้แล้วไม่ได้นำมาหาประโยชน์ต่อ เช่นเป็นเว็บของบริษัท เป็น db server , streaming ของบริษัท (ไม่ได้เปิดให้คนอื่นมาเช่าต่อ) ก็ไม่น่าจะผิดเงื่อนไขครับผม

ข้อมมูลของผมนี่มาจาก CDGM ที่เป็น Partner ของ MS นะครับ เค้าบอกว่า

ถ้านำ windows server ตัวนั้นไปทำ web หรือ service อื่นๆ ให้คน access เข้ามาแบบ public (ไม่ใช่ภายในองค์กร) ต้องใช้ SPLA หมดครับ ไม่สามารถใช้ license แบบทั่วไปได้

ปง. ทาง เบสอินเทอร์เน็ตก็กำลัง sign contract กับทาง CDGM เช่นกันครับ

ขอบคุณทุกท่าน สำหรับ ข้อมูลครับ

พี่ต่อสนใจสักตัวมะ :smiley:

[spam from wutipon_c@hotmail.com removed, user banned]

เจ้าของกระทู้นี่ จะขายท่าเดียวเลยเน๊าะ