Windows Se7en มีใครลองหรือยังครับ

กินแรม น้อยกว่า vista จริงไหมหนอ รูปที่ 1
พอเปิดโปรแกรมหลายหน้าต่างมันจะรวมไปขึ้นแบบนี้ ไม่ให้รก taskbar รูปที่ 2
รูปที่ 3 ดูเล่นๆ ครับ

ใครลองเล่นแล้ว แชร์กันหน่อยครับ ผมเพิ่งได้ลองวันนี้เอง

edit แก้ไขข้อมูลนิดหน่อยครับ

ไม่ทราบว่า
รูปที่ท่านได้ถ่ายมา ได้ติดตั้งโปรแกรมไรไปบ้างยังหรอครับ
อยากรู้กินเยอะไม่เยอะต้องดูตอนติดตั้งเสร็จ

เหมือนจะใช่นะครับ ไม่แน่ใจเหมือนกัน

พอดีเป็นเครื่องทดสอบน่ะครับ เลยไม่ได้ลงอะไรเยอะ ไว้ลองอีกเครื่องเรียบร้อยแล้วจะเอา รูปมาให้ดูอีกที

ส่วนตัวผมว่า กินแรมไม่ต่างจาก vista เท่าไหร่ ตอนลงเสร็จใหม่ๆ

มาลองลงเครื่องบนห้องนอนแล้วครับ

10 นาทีเอง (จับเวลาเลย) - cpu Q6600@3.0GHz - 4GB DDR2 Bus800
ลงใช้ กินพื้นที่ไป 11-12GB

ส่วนแรมนั้น ผมว่ากินไม่ต่างจาก Vista เท่าไหร่ พรุ่งนี้จะลองลงเครื่อง spec ต่ำๆ ดู แล้วจะมารายงานผลให้ทราบครับ

ว้าวว สิบนาที

เยอะกว่า vista ครับ
โปรแกรมที่เคยมีปัญหาบน vista
พอมารันใน compatibility mode บน windows 7 ก็ฉลุยเลย

ครับผม ขอบคุณครับ ท่าน iCeZ

โหๆ ผมใช้ xp พอใจแล้วล่ะคร๊าฟ มั่นใจ

ขอบคุณ สำหรับข้อมูลครับ น้องไอซ์

ตอนนี้คงเอามาใช้ไม่ไหว…
รอประกอบเครื่องใหม่ก่อนดีกว่า
ขนาด vista ยังไม่มีโอกาสได้ใช้เลย เครื่องแรงไม่พอ

:blush:

ใช่ตัวนี้ป่าวครับ

lol lol lol

ใช่ครับ (เฉพาะ background) อิอิ

ของปลอมหมายความว่าไงอะ…?

วันก่อนเ้ข้าไปที่เว็บ 9down จะโหลดซะหน่อย
มีแต่คนบอกว่า fake…fake…fake เลยไม่กล้าโหลดเลยอะ

เอา xp มาแปลงร่างน่ะครับ

มีตัว 64bit มั้ยครับ

ถ้ามีรบกวนทาง pm หน่อยนะครับ กำลังจะลบ vista ออกพอดี hang บ่อยมากๆเลย

Windows 7 อย่างเป็นทางการยังไม่มีปล่อยออกมานะครับ ตอนนี้ยังมีตัว Beta อยู่ สามารถหา Download ได้ทั่วไป แต่จำกัดระยะเวลาการใช้งานไว้แค่ 30 วัน …

เพื่อนๆ ที่เคยใช้แล้ว หลายคนบอกว่าดีครับ แก้ไขจุดด้อยใน Vista ได้เกือบทุกอย่าง เอาไว้รอให้ทาง MS ปล่อยตัว Version เต็มออกมาก่อน คิดว่าจะลองใช้ดูเหมือนกันครับ …