อยากเริ่มต้นธุรกิจ Window VPS ไทยและเทศ มีใครช่วยให้คำปรึกษา ตั้งแต่แรกจนก่อตั้งเลยมีไหมครับ? ให้คิดค่าปรึกษาและบริการ ช่วยเหลือตลอดการทำงาน

[SIZE=4]อยากเริ่มต้นธุรกิจ Window VPS ไทยและเทศ มีใครช่วยให้คำปรึกษา ตั้งแต่แรกจนก่อตั้งเลยมีไหมครับ? ให้คิดค่าปรึกษาและบริการ ช่วยเหลือตลอดการทำงาน ลองบอกค่าใช้จ่ายมาดูครับ หากตกลงกันได้ ก็จะได้เริ่มต้นด้วยกันทันทีครับ :d5f02ecd:[/SIZE]

ก่อนอื่นเลย ถ้าทำ windows VPS ต้องมีลิขสิทธิ์ ให้ลูกค้าด้วยครับ
อันนี้เลยเป็นสาเหตุว่าทำไม windows vps ถึงแพงกว่า Linux

รับทราบ ราคา window vps มันแพงรึเปล่าครับ?

ผมก็เพิ่งเริ่มต้นเหมือนกันครับ ลองศึกษาข้อมูลก่อนเยอะๆดีกว่าครับ ใน THT ก็ช่วยได้เยอะเลยครับ ในนี้มีแต่คนที่อาบน้ำร้อนมาก่อนทั้งนั้น :016:

Windows License ต้องเป็น SPLA ครับ

ราคาก็ราวๆ 600-800 ต่อเดือนครับ :slight_smile:

แต่ที่ทำราคากันต่ำๆที่เห็นๆกันนั้น ส่วนใหญ่จัด Evaluate ให้ครับ หรือไม่ก็ Crack ไปให้เลยก็มี

ilovevps ชื่อน่ารักดีผมชอบ 555+ :th_113_:

การแข่งขันสูงนะครับ บอกไว้กาอนเลย อิอิกำ
:026:

เห็นด้วยครับ อยากจะมาทำเสิจดูใน Google ก่อนมีหลายหน้าเลย 555+ :026:

เขาใช้ชือที่ท่านแนะนำให้จริงๆด้วย :d5f02ecd:

ilovevps.com ตอนนี้ราคาขายอยู่ในเว็บก็ 79,833.33 บาท จร้าแนะนำหาชื่ออื่น ที่สั่นและจำง่ายเป็นตัวของตัวเราดีกว่าครับผม ^^

ด้านกลยุทการตลาดอันนี้ยากที่จะแนะนำครับ จริงๆ ปัจจุบันคนออกมาทำธุระกิจส่วนตัวกันเยอะขึ้น ทำให้มุมมองธุระกิจทุกอย่างมีการแข่งขันกันสูงขึ้นมาก ด้านทริกเทคนิคละก็ใน THT ช่วยได้เยอะเลยครับ ผมก็ศึกษาหลายๆอย่างจากในนี้แหละครัช การตลาดนี่เหนื่อยหน่อยครับ แต่ถ้าพอตั้งตัวได้แล้วจะสบายขึ้นเยอะครัช

เริ่มต้นที่ Reseller ก่อนก็ได้ครับ เป็นธุรกิจเหมือนกัน อย่าเพิ่งไปคิดไกล แต่ถ้าจะ VPS ให้ได้ ก็ต้องใช้ให้เป็นก่อน

อย่างที่ท่าน oawebtech บอกเลยครับ แข่งกันเยอะมาก บางเจ้าแทบแจก reseller ไปก่อน ยังไงไม่ไหวจริงๆก็เจ็บตัวไม่มากครับ