หาที่นั่งทำงานมี wifi ฟรี ใน จ.เชียงใหม่

ใน จ.เชียงใหม่ มีที่ไหนมี wifi ให้เล่นฟรีบ้างครับ ขอเป็นในตัวเมืองนะครับ
จะไปนั่งทำงานสักหน่อย ขอที่สงบๆคนไม่เยอะครับ หิ้ว notebook ไปต่อ wifi ได้เลยครับ
อยู่บ้านร้อนตับจะแตกแล้ว ไม่มีอารมณ์ทำงานเลย ใครอยู่เชียงใหม่ แนะนำหน่อยครับ

ตามร้านกาแฟ ใน มช อ่าครับ มีฟรี ๆ หลายที่
ถ้าแถว ถ.นิมมาน ก็ร้าน Happy Hut เลยครับ
ฟรีและเร็วด้วยครับ

อยากจะไปเปิดร้านกาแฟแล้วสิ… นั่งทำงานไป จิบกาแฟไป ขายกาแฟไป… จ้างสาวๆมาเป็นรีเซิฟชั่น…ขายกาแฟ… นั่ง wifi ไปจิบกาแฟไป ดูหน้าหวานๆน่องๆไป ตกเย็นเก็บเงินเข้ากระเป๋า…

ค่ำๆพาน้องๆไปอินเตอร์เทรน… โอยย แค่คิดก็สูขแล้วเนี้ย

จ้างน้องๆ พริตตี้คงไม่ไหวมั้งพี่หนึ่ง หุหุ แพงเกินอ่ะ

ไอเดียอยู่ที่ไหน… รายได้อยู่ที่นั้นครับ

เอาฉาก mini studio ไปตั้ง… แล้วถ่ายพริตตี้ และปริ้นให้กับลูกค้าเลย ขายรูปได้อีก น้องๆมีติ๊ปเข้ากระเป๋าอีกอ่า

มี 5D จะไปหวั่นทำไหม… เห็นหน้าอก กด เห็นขาขาวๆ กด
เอิกๆๆ

เชียงใหม่กลางวันร้อนกว่ากรุงเทพเยอะครับ ช่วงสงกรานต์แทบเป็นลม
เดี๋ยวไปเปิดร้านกาแฟอยู่บนดอยดีกว่า มี wireless ให้ใช้ฟรี

มีห้องพักให้ด้วย คิดเป็นชั่วโมงครับ ฮาๆ

เอิ๊ก พี่ผมเอาไปใช้เลยได้ป่าวอ่ะ จะเปิดร้านไอติมที่สยามอยู่เนี้ย แต่ค่าเช่าแพงเกินเหตุ ต้องหาอะไรที่มันทำเงินเข้าร้านได้เยอะๆ อ่ะ

ผมติดใจตรง

เพื่อนพี่ที่เป็นช่างถ่ายภาพ… เค้าก็เอาฉากสตูไปตั้ง แล้วรับถ่ายเป็นของแถมเมื่ออุดหนุนสินค้าอ่านะ

ไปๆมาๆ ได้งานต่างๆมากมายครับ เช่น งานถ่ายภาพวิวาห์… (หากเราเเตรียมอัลบั้มดีๆ) เงินทั้งนั้น จาบอกให้…

[quote author=smartnet.co.th (หนึ่งสุดหล่อ) link=topic=18928.msg179463#msg179463 date=1240142948]
ผมติดใจตรง

อันนี้ เดว ผบ.ทบ. จะว่าเอา คงจะทำไม่ได้แฮะ

[quote author=FeNixZ link=topic=18928.msg179466#msg179466 date=1240143187]
ฮาๆ เผื่ออยากงีบกับน้องๆ ซัก 1 ชั่วโมงครับ ตื่นมาเหงื่อแตกผลั๊ก แก้เครียด…
สำหรับป๋าๆ ที่มีเวลา relax แปปเดียว แล้วต้องรีบกลับไปทานข้าวบ้านครับ

เอ… สมกับเป็นกระทู้ " ไวไฟ " จิงๆ wifi (อ่านก็ออกเสียงว่า ไวไฟ) ไม่ผิดเน๊อะ… ไปดีกว่า พาออกทะเลไปไกลแล้ว อิอิ

:smash: :smash: :smash:

ออกทะเลไปไกลเลย เหอะๆ :wavey:

เคยพักอยู่หลัง ร.พ. ลานนา มีหอพักให้ใช้ WIFI ฟรีครับ น้องที่นั่นจบจากพายัพ เปิดให้บริการห้องพักอยู่

ไปนั่งทานกาแฟที่นั่น