whmcs เช็คโดเมนไม่ได้ ทำไงได้บ้สงครับ

พึ่งเริ่มทำ Hosting ครับ ลงสคริปของ WHMCS แล้ว ปัยหาที่เจอคือ ไม่สามารถเช็คโดเมนของ .com .net .org .biz .info ได้ พวก .th เช็คได้ปกติครับ ยังไงรบกวนหน่อยครับบบบ

ลองเช็ค bandwidth inter ดูครับ ผมสงสัยตัวนี้
วิธีเช็คง่ายๆ ssh เข้า server แล้ว ping ออก ต่างประเทศดู
หรือใช้ google page speed insight / pingdom website speed test ทดสอบเรียกหน้าเว็บก็ได้ครับ

ผมพึ่งเริ่ม เลยเช่าเป็น reseller ก่อน เลยไม่รุจะเข้าไปเช็คใน server ยังไงครับ

เช็ค domain .com .net .org กับที่ไหนครับ

หน้าเว็บผมเองครับ อีกอย่าง ไม่รุว่าหลังร้านจะต้องตั้งค่าอีกหรือไม่

น่าจะเป็นที่ b/w inter
ลองแจ้งทางผู้ให้บริการตรวจสอบดูครับ