WHMCS vs Hostbill อันไหนดีกว่ากันครับ?

ขอถามผู้ที่เคยใช้มาแล้วทั้ง 2 ตัวหน่อยครับว่า อันไหนดีกว่ากันยังไง

เข้าใจว่า HostBill ยังใหม่อยู่ ผู้ใช้ยังไม่เยอะ + บักยังไม่หยุด แต่ผมก็สังเกตุว่ามีหลายที่เริ่มใช้ HostBill แล้วด้วย ผมเลยอยากทราบว่า ท่านใดที่ใช้ WHMCS และได้ลองไปใช้ HostBill แล้ว หรือท่านใดที่กำลังจะย้าย และได้ศึกษาข้อมูลมาแล้ว

ช่วยเข้ามาเสนอไอเดียหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

นอกจากเรื่องราคาที่แตกต่างกัน นอกนั้นตัวผมเองไม่ทราบว่าต่างกันอย่างไร จากที่ใช้ WHMCS มาหลายปี ก็โอนะ… แต่ HostBill มีอะไรเด็ดที่ WHMCS ไม่มี จึงอยากรู้ด้วยคน

ผมใช้ Hostbill เพราะผมชอบ frontend มัน

โดยเฉพาะตรง slider

และที่สำคัญ ราคาถูก

ต่ออายุฟรี ตลอดชีพ

ระบบการใช้งานในส่วน Admin ของ Hostbill ดูจะเป็นมิตรกับผู้ใช้ มากกว่า whmcs ครับ

ส่วน whmcs ต่ออายุมาหลายครั้งแล้ว หมดไปหลาย

frontend ธรรมดามาก ไม่ถูกใจจ๊อด

นั้นสิ… ผมก็ชักจะเบื่อ client frontend whmcs เหมือนกันครับ… งั้นขอตามไปลอง