WHMCS+ResellerClub ปัญหาเดิมๆ

An Error Occurred

An unknown fault occured - please contact support

อย่าเพิ่งไล่ผมไปดูกระทู้เก่าๆน่ะ เพราะดูหมดแล้ว

มีคนบอกให้ไป เพิ่ม ip ที่ api ของ resellerclub ผมก็ทำแล้ว

แต่ก็ยังจดโดเมนไม่ได้ แก้ไขยังไงดีครับ

WHMCS 4.4.1 ครับ

ขอบคุณครับ

update เป็น 4.4.2 เลยครับ

profile ภาษาไทยหรือป่าวครับ

ภาษาอังกฤษทั้งหมดครับ

มันต้องแก้ไข URL API ที่โมดูลด้วยนะ ไม่ใช่แค่เพิ่ม ip กระทู้ก่อนหน้านี้ก็ตอบไว้แล้ว

แก้ยังไงครับ ไม่เห็นมีอะไรให้ทำเลย

ขอบคุณครับ

ลองอัพเป็นเวอร์ชั่น 4.4.2 ดูครับ ของผมไม่ต้องแก้ไขอะไรเลยครับ และไม่ได้เพิ่ม ip ด้วย ยังจดโดเมน ต่ออายุ ได้ปกติครับ

โอเคครับ ได้แล้วครับ

ต้องอัพเป็น4.4.2 จริงๆด้วย

ครั้งที่แล้วก็เป็นแบบนี้ แต่ไม่แน่ใจว่าเวอร์ชั่นเดียวกันหรือเปล่า

ไม่ 4.4 ก็ 4.4.1 เนี่ยละครับ ที่มีปัญหา

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

พอดีเลยครับ ลูกค้าผมให้ดู ดูตั้งแต่เมื่อวานแล้วครับ ลองไปเพิ่ม IP ใน resellerclub ก็ไม่เวิคร์เหมือนกัน ลืมนึกเรื่องอัพเกรดเลยครับ

ขอบคุณครับ

ที่ใช้อยู่ก็เป็นนะค่ะ