[ณ ปัจจุบัน] WHMCS หรือ Hostbill?

หลังจากที่ผมได้รับคำแนะนำเกี่ยวกับ cPanel และทำการเปลี่ยนระบบหลักมาใช้ cPanel แล้ว (ขอบคุณคำแนะนำจากพี่ๆใน THT ด้วย) ตอนนี้ก็เลยอยากทราบว่า ระบบ Billing ตัวไหน(ระหว่าง WHMCS กับ Hostbill)ที่เพื่อนใช้แล้วคิดว่าถูกใจที่สุด?

ตอนนี้มี WHMCS Owned License แต่ว่าอยากลองความคิดเห็นของคนอื่นบ้างครับ ผมจะเอาคำนวนพวก Hosting, Co-Lo, VPS ครับ
โปรดแนะนำด้วยครับ

ขอขอบคุณทุกคำตอบล้วงหน้าครับ

[COLOR=#333333]WHMCS [/COLOR]

มีคุยกันไปไม่นานนี้ หลายกระทู้เหมือนกัน ลองค้นๆ ดูครับ เผื่อจะได้เกร็ดต่างๆ ด้วย

ยังคง WHMCS อยู่ครับ ^^

อิจฉาจังอบากใช้ cPanel บ้างจัง แต่งบน้อย T_T อะ

ผมยังชอบ whmcs ตรงเรื่อง support ครับ เร็ว ตอบชัวร์ไม่มีหาย. ผมว่าสำคัญมากนะต่างกับ hostbill มาเพราะ hostbill เจ้าของคนเดียว เป็นตั้งแต่ภารโรง ยัน ผู้จัดการ.

ลองค้นกระทู้เก่าๆอ่านดูน่าจะช่วยได้ เหมือนเคยเห็นมีถามกันไปแล้ว

ส่วนตัวยังชอบ whmcs ครับ

whmcs คุ้นเคยไปแล้ว

สำหรับผม WHMCS ครับ จับจนชิน และเซ๊ทค่าอะไรต่างๆจนเรียบร้อยไปหมดแล้ว

ในกรณีนี้ถ้าเปลี่ยนจาก DirectAdmin -> cPanel นี่มันต้องแก้เยอะหรอครับ ผมนึกๆออกก็แก้ Server ใหม่ แก้ port template ใหม่

แล้วก็ปรับ Module ของแต่ละ order ก็น่าจะเรียบร้อยแล้วนี่ครับ

ตัวเก่ายังมี Owned WHMCS อยู่ อย่าเสียกะตังค์เพิ่ม cost เลยครับ Module WHMCS มันมีครอบจักรวาลอยู่แล้ว

[COLOR=#333333]WHMCS ครับ[/COLOR]

ในส่วนตัว ถ้าเป็นด้านBilling Hostbill เวิร์กนะค่ะ

[COLOR=#333333]WHMCS ใช่ง่ายดีครับ[/COLOR]