WHMCS กับระบบ ชำระเงินด้วย Credit card งงมากครับ

คือพอดีผมไม่ค่อยเข้าใจกับระบบชำระเงินแบบนี้เท่าไหร่ครับ

พอดีมีฝรั่งสมัครสมาชิกมาแบบมั่วชื่อที่อยู่ แล้วอยู่ๆเขาก็ไปในส่วน Credit Card Details เหมือนว่าเขาจะไปเพิ่มเครดิตคาร์ดของเขา แล้วอยู่อินวอยซ์ของเขาก็ถูกชำระเฉยเลยครับ

ผมเลยงงว่า
1.ทำไมอินวอยซ์จึงถูกชำระได้ครับ
2.แล้วถ้าผมจะเปิดการชำระเงินด้วยบัตรเครดิต เราจะได้รับเงินจากเขาได้อย่างไรครับ เพราะลองเข้าไปตั้งค่าในส่้วน Payment gateway โมดูล Offline Credit Card ก็แทบไม่มีอะไรให้ตั้งค่าเลยครับ

:875328cc:

ใน transaction มันแจ้งว่าชำระมาทางไหนครับ

ทางบัญชีปกติครับ เพราะผมไม่ได้เปิด โมดูล [COLOR=#333333]Offline Credit Card ไว้ครับ[/COLOR]:154218d4:

ก็ไม่ต้องทำอะไร ไม่ต้อง process order ให้
เพราะชื่อก็มั่วมา น่าจะ hack เอาบัตรคนอื่นมาใช้

ผมเห็นชื่อสมาชิกมั่วมาก็ลบทิ้งแล้ว ไม่สนใจครับ ไม่มีความจริงใจที่จะใช้บริการเรา

กรอกข้อมูลมั่ว เคยเจอเหมือนกันครับ จ่ายเงินมาเรียบร้อย เลยระงับบริการเอาไว้ก่อน จนกว่าจะแก้ไขข้อมูล และส่งสำเนาบัตรประชาชนมาให้ ผ่านไป 3 เดือน จนถึงวันนี้ยังไม่ติดต่อเข้ามาเลย ^^

แสดงว่า การชำระเงินทาง [COLOR=#333333]Credit Card มีช่องโหว่ใช่ไหมครับ

อันตรายมากเลยนะครับ ถ้าไม่ปิดไว้ครับ[/COLOR]

คิดว่ามีเพราะเลือกเป็น offline process ครับ (มันหมายถึงให้ลูกค้ากรอกข้อมูลบัตรมา แล้วเราเอาไปรูดเองอีกที)