งานงอก ไม่รู้ดวงซวยหรือลอตเดี้ยงกับ western blue 500G

งานงอก ไม่รู้ดวงซวยหรือลอตเดี้ยงกับ western blue 500G

ช่วง อาทิตย์นี้ เครื่องลูกค้ามีปัญหาหลายเครื่อง

วิวมีแต่ seagate ครับมี bad sector ส่วน wd ไม่เคยทำให้ผิดหวัง

ใช้รุ่น green อ่ะ ทำ backup disk

WD Blue เป็นตัวเสียได้โล่ ของWD อยู่แล้วครับ ใช้ black 500GB (ราคาเท่าgreen) หรือไปใช้greenดีกว่าครับ แต่green ช้ากว่า เยอะพอตัว

[quote author=Armuay.net

Green ผมใช้ที่บ้านประหยัดไฟดี ไม่เห็นช้าตามที่คนอื่นบอกเลย
ส่วน Black นั้นใช้กับ Server ส่วนตัว
แต่ถ้าสำหรับลูกค้าจะใช้ Seagate รุ่น ns หรือไม่ก็ western รุ่น server

ส่วน Blue ไม่เห็นรู้จักเลย

อ่อ อาการเดียวกันเลยครับซื้อมาเล่นโดนเข้าไปลง FreeBSD แล้วแบ่ง patition ไม่ได้ แถมขอบ HD ยังคมอีกบาดมือเลือดกระฉูดเลย

[quote author=HOSTNEVERDIE link=topic=27204.msg257133#msg257133 date=1272156087]
Green ผมใช้ที่บ้านประหยัดไฟดี ไม่เห็นช้าตามที่คนอื่นบอกเลย
ส่วน Black นั้นใช้กับ Server ส่วนตัว
แต่ถ้าสำหรับลูกค้าจะใช้ Seagate รุ่น ns หรือไม่ก็ western รุ่น server

ส่วน Blue ไม่เห็นรู้จักเลย