ขอให้แบน webnity ออกไป

ขายราคาแบบนี้ไม่น่าเกลียดไปเหรอครับแต่เวบบอร์ดนี้ถึงจะเปิดเสรีอย่างไรแต่ webnity นี่ทำน่าเกลียดมากที่สุดเป็นที่เสื่อมเสียมากสำหรับเพื่อนๆเวบโฮสติ้งด้วยกัน ทำทุเรศมาก เจอหลายที่ ถูกๆ มาแล้วไม่น่าด่าเท่าเวบนี้เลย

:angry: คนเราน้อ ขายถูกกว่าคนอื่นก็โดนว่า ครั้นขายแพงกว่าก็โดนเอาไปเปรียบว่าของเราแพงกว่า
ถามจริง ๆ ว่าถูกแพงมันวัดคุณภาพกันได้หรือครับ ลูกค้าสมัยนี้ไม่ได้โง่นะครับ ถ้าเค้าถูกแล้วดีจริงคุณก็ต้องปรับตัว
ระบบทุนนิยมนะครับไม่ใช่คอมมิวนิส ขายถูกก็ห้ามเขาขายเหรอครับ สิ่งที่คุณต้องทำคือไปหาจุดแข็งของโฮสคุณซะ
ไม่ใช่มาเที่ยวด่าคนอื่นอย่างไม่มีเหตุผล และที่สำคัญด่าเค้าแล้วไม่กล้าเปิดเผยตัวอย่างนี้จะให้เรียกว่าอะไรครับ

อาวขายถูกก็ไม่ได้ มันบ้าป่าว สงสัยเวบตัวเองขายไม่ออกมั้งเนี่ย

อ่อ มันยังอยู่อีกเหรอเนี่ยไอ้ oat เนี่ย คุณ "ขอให้แบน webnity ออกไป " ผมว่าแบนไอ้นี่ออกไปด้วยสิครับ มันก็ขายตัดราคานะ

คนที่ขายถูกก็ควมองด้วยนะครับ ว่าในความเป็นจริงแล้ว การที่ต้องการยอดขายสูง
แต่เม็ดเงินที่กลับมานั้นอาจไม่มาก หรืออาจจะเป็นการขายแบบลดกระหน่ำเรียกลูกค้าก่อน
พอลูกค้าเริ่มติดค่อยขยับก็ไม่น่าเกลียดเท่าไหร่ครับ …

ส่วนคนที่มารอติก็ขอให้เย็นๆ กันหน่อยนะครับ ทำธุรกิจอย่างเดียวกัน

เหมือนเดิม เสี่ยว ว่ะ พูด จริงฯ

ขายราคาแบบนี้ไม่น่าเกลียดไปเหรอครับแต่เวบบอร์ดนี้ถึงจะเปิดเสรีอย่างไรแต่ webnity นี่ทำน่าเกลียดมากที่สุดเป็นที่เสื่อมเสียมากสำหรับเพื่อนๆเวบโฮสติ้งด้วยกัน ทำทุเรศมาก เจอหลายที่ ถูกๆ มาแล้วไม่น่าด่าเท่าเวบนี้เลย

ผมว่าโฮสทุกตัวมีตนทุนกันทั้งนั้น บางโฮสก็ถูก บางโฮสก็แพง แล้วแต่ spec และจำนวนคนดูแล โฮสที่ถูกมากๆ ก็ต้องอัดจำนวนลูกค้าต่อเครื่องเข้าไปเยอะๆมากพอที่จะไม่ขาดทุนส่วนจะมากจนได้กำไรมากเท่าไหร่ถึงเป็นที่พอใจนั้นก็ขึ้นกับเจ้าของเวบ ถ้าเอากำไรต่อเครื่องน้อย ก็ต้องมีจำนวนเครื่องมาก ถ้าจะทำแบบไม่เอากำไร เบื่อเมื่อไหร่ก็ปิดหนีไปดื้อๆแหละครับ

ส่วนทางผู้เช่าโฮสแต่ละคนก็ต่างกันไปครับ มีตั้งแต่หัดทำเล่นๆ ไปจนถึงองกรณ์ขนาดใหญ่
ซึ่งแต่ละประเภทก็เลือกใช้โฮสต่างกันอยู่แล้ว เช่นบริษัทหนึ่งต้องการทำเวบเพิ่อโปรโมทบริษัทหรือขายสินค้า เขาคงไม่ได้มองที่ราคาถูกที่สุดหรอกครับ เขาก็ต้องมองที่ความน่าเชื่อถือและบริการมากกว่า คนที่เลือกเวบราคาถูกที่สุดส่วนมากก็จะเป็นประเภทนักเรียนหรือคนหัดทำเวบเล่นมากกว่าที่จะทำเวบจริงๆจังๆ

โดยเฉพาะเวบที่ฮิตแล้ว bandwidth ก็ย่อมสูงเวบถูกๆส่วนมาก จะให้ bandwidth ไม่พอ หรือไม่ก็อัดเวบไว้มากจนทำให้ช้า ดังนั้นเวบพวกนี้ก็จะย้ายออกไปในที่สุด

ดังนั้นโฮสใหนจะตั้งราคาเท่าไหร่ก็ปล่อยเขาไปเถอะครับ เพราะใช่ว่าโฮสที่ถูกที่สุดจะเหมาะกับทุกเวบ ผู้เช่าโฮสต่างหากเป็นผู้เลือกว่าโฮสใหนเหมาะกับเวบของตน

ผมว่าราคาที่เขาตั้งก็ไม่ถึงกะถูกจนน่าเกลียดนะครับ
เมื่อตั้งเซิร์ฟเวอร์มาแล้วก็ย่อมมีค่าใช้จ่ายรายเดือน การแบ่งเช่าราคาถูกก็เป็นแผนการตลาดที่ดีที่จะทำให้เซิร์ฟเวอร์เต็มโดยเร็ว เท่ากับมีคนมาช่วยแบ่งเบาค่าใช้จ่าย
ดีกว่าแบ่งราคาแพงแล้วไม่มีลูกค้า ต้องแบกรับค่าใช้จ่ายไปอีกหลายเดือน
แต่หลังจากได้ลูกค้าจำนวนหนึ่งผมว่าราคาคงขยับขึ้นบ้างเล็กน้อย

เห็นด้วย ราคามันไม่เท่ากันครับ

อันนี้ต้องแล้วแต่ลูกค้าแล้วกัน เพราะลูกค้ามีหลายกลุ่มครับ

อืม…ไม่รู้สิผมเคยเป็นลูกค้ามา แต่ดูทำหน้าเกีลียดไปนิด อันรีมิต Dt ไม่ไว้ Server
อืดๆไปหน่อย

ปล.แค่แสดงความเห็น

ดังนั้นโฮสใหนจะตั้งราคาเท่าไหร่ก็ปล่อยเขาไปเถอะครับ เพราะใช่ว่าโฮสที่ถูกที่สุดจะเหมาะกับทุกเวบ ผู้เช่าโฮสต่างหากเป็นผู้เลือกว่าโฮสใหนเหมาะกับเวบของตน

เห็นด้วยกับคุณ KKE. นะคะ :smiley:

ถ้าผมขายมั่ง เดือนละ 10 บาท ปีละ 100 จะมีคนด่าผมมั๊ยเนี่ย… :smiley:

จะไปว่ากันก็คงไม่ดีเท่าไหร่หรอกมั้งครับ

ผมว่า ถ้าลูกค้าใช้แล้วดี ถึงจะแพงนิด แต่ก็ใช่ต่อและแนะนำต่อครับ
ผิดกับขายถูกแล้ว ไม่ดี สักระยะ ก็ไม่มีใครอยากจะอยู่
หรือ Webhosting ที่ เปิด แล้วดูแลไม่ได้ ปิดหนี หรืออะไรก็ตาม จะเป็นพวกราคาถูกซะส่วนใหญ่

จะไปว่าเค้าก็ไม่ถูกนะครับ เพราะมันเสรี ที่จะตั้งราคาของเค้า

แต่ผมว่า การ ลดราคา แข่งกัน จะทำให้ Webhosting เมืองไทยไม่ไปใหนสักที
แข่งกันราคาต่ำมากๆ กำไรก็น้อย ดูแลไม่ดี ไม่ทั่วถึง ไม่มีงบ

อีกหน่อยก็พากันตายไปหมด

No Comment

ปล่อยเค้าไปครับ ไม่ต้องพูดอะไรยาวๆตามหลังด้วย เอาเป็นว่า ต่างคนต่างทำอาชีพสุจริต …

ผมชอบของถูกครับ
ของฟรียิ่งดีใหญ่เลย

มีใครในนี้จะทำแจกฟรีบ้างมั้ยล่ะครับ
แบบเมืองนอกอะครับ มีแพนฟรีให้ใช้
พอคนเข้าเยอะ แบนวิสไม่พอ ค่อยอัพเกรดเป็นเสียตัง

:stuck_out_tongue:

โหงี้ เนทเวิร์คไทยดอทเน็ต จะไม่โดนแบนด้วยหรือ แต่ไงๆ ไม่เอาแบนนะ ขอวีต้า ผิวจะได้ดี :nuts:

กิน สัก 10 โอ่งแดงยัก ก็กู่ไม่ขึ้นหรอก 5555 networklow.com

ดอท NET นะครับเจ้านาย