ขอความอนุเคราะ Webmaster ทุกคนครับ

ช่วยแต่ง โจทย์ หรือ ปัญหา ที่ใช้ใน linux ครับ :flame: :flame: พอดีจะเอาไปสอบ นักเรียนครับผม

*http://www.thaiall.com/cgi/quiz.pl?operatingsystem&30

ว่าแต่ google หาข้อสอบเพียวๆยากจัง

• -a

ต้องถามกลับว่า จะเอาแบบยากหรือง่าย หรือมีขอบเขตขนาดไหนครับ ถ้าแบบนี้มันกว้าง คนที่จะช่วย ช่วยไม่ถูกครับ

เอาไปสอบนักเรียนระดับไหนครับ

ก็อยากช่วยนะครับ…แต่ผมไม่ใช่แนวนักวิชาการซะด้วยครับ นักปฎิบัติมากกว่าครับ หากมีอะไรพอช่วยได้ก็ช่วยครับ แต่ตอนนี้คงยังไม่มีคำตอบให้สำหรับที่ถามหามานะครับ

มัธยมครับ

เน้นประยุกต์ การให้สิทธิครับ

เอาแบบปฏิบัติก็ได้ครับ

spalinux.com ไม่รู้เว็บใครในนี้หรือเปล่า เรื่องแต่งโจทย์ต้องคลี่คลายเอาเอง ผมไม่รู้เรื่อง

ผมประมวลคำถามแล้ว… และลุกขึ้นมาตอบได้ดังนี้ครับ

คุณบอกว่าจะเอาไปสอบนักเรียน แสดงว่าคุณต้องเป็นคนสอนใช่ไหม?
อะไรที่คุณสอนไป คุณไปทบทวน แยกหัวข้อออกมาตั้งโจทย์ แลัวใส่ choice คำตอบลงไป

หากคุณจะไปสอบใคร คุณก็ต้องไปสอนเขา อยู่ๆคุณจะไปสอบเขาได้ยังไงหากไม่ได้ไปสอนเขาครับ

เค้าเป็นคนสอน เค้าต้องเป็นครูแน่ๆ เลยผมว่า…

[quote author=SIAMiweb link=topic=17362.msg163124#msg163124 date=1233952859]
เค้าเป็นคนสอน เค้าต้องเป็นครูแน่ๆ เลยผมว่า…