Web Framework

พอดีกำลังศึกษาเฟรมเวิร์กใหม่ๆ อยู่ครับ แต่กำลังสงสัยว่าพอเขียนเ๋็ป็นแล้วจะหาโฮสต์ไปเปิดเว็บได้รึเปล่า

เลยอยากถามผู้ให้บริการว่ามีใครเตรีัยมจะรองรับเว็บเฟรมเวิร์กเช่น Ruby on Rails, TurboGears, หรือ Django กันบ้างไหมครับ หรืออย่างน้อยแค่วางแผนว่าจะรองรับตอนเปิดเครื่องใหม่อะไรอย่างนั้น ตรงนี้จะได้ศึกษาให้ถูกตัวน่ะครับ

คุณ Lew

คงต้องไปใช้ vps ครับ

เข้าใจครับ ว่าตอนนี้คงหาได้ยาก เพียงแต่จะลองถามๆ ดูน่ะครับ ว่าผู้ให้บริการในบ้านเรา มีใครเตรียมจะลงอะไรไว้บ้าง เผื่อว่าคนให้บริการมีแนวโน้มจะรับตัวไหน ในอนาคต ผมจะได้ศึกษาตัวนั้นก่อน เพราะผมว่าในไม่ีกี่ปีข้างหน้า คงมีตัวใดตัวหนึ่ง หรือหลายตัว กลายเป็นสิ่งที่ต้องลงไว้ในโฮสต์รุ่นใหม่ๆ เหมือน PHP ในตอนนี้น่ะครับ