ใครใช้ wd blue บ้างครับ

ผมมีปัญหา acess time ครับแปลกมากๆเลย ผมใช้เครื่อง c6100 ใช้ [COLOR=#333333]Raid LSI 8708EM2 ทำ raid 1 ครับ [/COLOR]ส่วนของ seagate ไม่มีปัญหาใดๆเลยครับ ผมเลยว่าจะเป็นที่ sata 3 หรือป่าวเพราะ raid card มันเป็น sata 2 ครับ hdd มันเซต jumper ให้วิ่งเป็น sata 2 ได้ อยากทราบว่ามันจะได้ผลไหมครับ ใครเคยพบอาการนี้หรือป่าว ก่อนหน้าไม่ได้ใช้ raid ก็เป็นปัญหาเดียวกันครับ

ไม่ค่อยได้ใช้ blue เลย ปกติจะใช้แต่ black กับ red

เอามาใช้กับ server แนะนำให้ใช้ black ครับ

Blue เอาแน่นอน ไม่ได้จริงๆ ครับ แกว่ง มากๆ ตอน Access หนักๆ หรือมัน ร้อนๆๆๆ

ส่วนตัวใช้ Black เหมือนท่านบนๆ ครับ ยังไม่พบปัญหาใดๆ ครับ