ขอสอบถามวิธีการลงโปรแกรมใน VPS ครับ

คือตั้งแต่เปลี่ยนจาก shared มาเป็น VPS ก็ยังไม่เคยลงโปรแกรมเองเลยครับ เพราะเคยได้ยินมาว่าถ้าลงมั่วๆเดี๋ยว VPS พังนะ แต่ก็นะครับ ^^ สคริปซ์ส่วนใหญ่ที่ชอบก็เหมือนต้องลงโปรแกรมก่อนใช้ทั้งนั้นเลย ^^ เลยอยากขอสอบถามวิธีการลงโปรแกรม ใน VPS จากทุกท่านนะครับ ^^ ถ้ามีเป็นวิดีโอภาษาไทยแนะนำด้วยก็ดีครับ ^^

อย่างอันล่างนี้น่ะครับ ^^ ต้องลงอย่างไรหรอครับ ^^ ขอบคุณครับ

Installing

To install include it in your projects’s composer.json.

"expalmer/php-bad-words": "dev-master",

There are no additional dependencies required for this package to work.

ทำ VM แล้วลองลงบนเครื่องตัวเองก่อนเลยครับ ผู้ให้บริการไม่โหดหรอก โหดก็ย้ายครับ ^ ^

1 Like

ลงไปเหอะครับพังก้ลงใหม่ค่อยๆทำทีละเสตป โฮสด่ามากก็ด่ากลับแล้วย้ายแม้งเลยครับ
คนเราต้องมีครั้งแรกแหละ จะให้ดีหาโฮสที่เค้าสามารถ รีโมทจากหน้าเว็บได้เลยครับ พวกนี้ส่วนใหญ่ลงวินโด้อัตโนมัติได้เลย คล้ายๆ digital ocean

1 Like

โหดจริงๆ 555+

แต่ก็จริงครับ ไม่ลอง เมื่อไหร่จะเป็น