ผมเข้า vps ตัวเองไม่ได้ครับ เมื่อวานก็เข้าได้ปกติวันนี้เข้าไม่ได้เฉยเลยครับ

ผมเข้า vps ตัวเองไม่ได้ครับ เมื่อวานก็เข้าได้ปกติวันนี้เข้าไม่ได้เฉยเลยครับ ตอนเช้าเข้าได้พอลงไปเข้าห้องน้ำกลับมาเข้าไม่ได้แล้วครับ
ถ้าเข้าจากที่อื่นเข้าได้ครับ เข้าจากโทรศัพท์ต่อ 3G เข้าได้ครับเกิดจากอะไรครับแก้ไขยังไง :875328cc::875328cc::875328cc:

เจอสาเหตุแล้วครับ เข้าจาก Proxy Server ได้น่าจะเกิดจาก โมเดมเดี่ยวลอง restartดูครับ

เดาว่า firewall ใน VPS lock ไว้หรือเปล่าครับ

อาการโดน Block แหงมๆครับ

ถ้าใช้ csf มีโอกาสโดนบล๊อคสูง ใช้ๆงานปกติบางทีมันก็บล๊อคเอาดื้อๆ

มีวิธีแก้ไหมครับ หรือว่าต้องรอให้ ip จริงที่ได้จาก true มันเปลี่ยนเองซึ้งก็ไม่รู้จะได้ทำงานเมื่อไหร่ หรือว่ามีธีเข้าไปดูว่า ถูกบล๊อกยังไงบ้างครับ ใช้ centos+directadmin ครับ คือถ้าผมใช้ proxy เข้าเซริฟได้ครับแต่กลัวว่าจะถูกดัก ตอนนี้ไม่รู้จะทำไงดีครับ
ใช่ครับใช้ CSF มี firewall ตัวอื่นแนะนำไหมครับ

ใช้ csf -dr 8.8.8.8(yourip) ได้ละครับ ถ้าแบบนี้อยู่ดีๆมันไป บล๊อคip ของคนที่เข้ามา จะทำยังไงดีครับ

iptable stop ครับ ถ้าใช่ ก็ลองลบดู (ลบ IP เราออกนะครับ)