Vps ผมปกติดีอยู่มั๊ยครับ (มีรูปประกอบครับ)

ผมใช้ CentOS 5.6 ลง Control Panel เป็น Kloxo แรมมีแค่ 1GB เอง ตอนนี้มันกินไปเกือบจะ 400MB แล้วครับ

ทั้งๆ ที่ผมลงแค่ Wordpress 3.0.5 Multi-Site แถมยังไม่ได้ Create Blog เลยแม้แต่ Blog เดียว

สรุปอาการแบบนี้ปกติดีมั๊ยครับ

ปกติดีครับ

ถึงจะไม่ได้สร้างไซต์ใดๆ แค่มันก็ยังมีการใช้ ram สำหรับ run services อื่นๆด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ สำหรับคำตอบ

แต่ผมหมายถึงว่า มันใช้แรมเยอะเกินไปรึเปล่าครับ เราควรปิด Service อะไรที่ไม่จำเป็นบ้าง

ผิดสังเกตก็ named อะครับ มันไม่ควรกินแรมเยอะขนาดนั้น