ผู้รู้ช่วยทีครับ นี้คือvps ใช่ไหมคับ

แนะนำนคุณเลยว่า…หากมันคาใจมาก ก็ขอเข้าไปดูเครื่องที่ท่านเช่า… แล้วดึงสายแลนเครื่องนั้นออก แล้วลองเข้าเว็บตัวเองดูว่าเข้าได้ไหม

เรื่องนี้ควรตรวจสอบด้วยตนเองครับ เพราะเราเช่าเครื่องทั้งเครื่องมีสิทธิในการขอตรวจสอบดูเครื่องอยู่แล้วครับ

เป็นเรื่องปกติ หาก Server แรง เร็วกว่า 20 วิอีกครับ

เป็นไปไม่ได้อ่ะครับ อย่าน้อย restart เครื่องประมาณ 3-10 นาทีนะครับ

ถ้าเครื่องเป็น HP นะใช้เลย

เป็นไปได้ครับสำหรับ Restart 20-30 วินาที ถ้าไม่ใช่บอร์ด Server แท้ๆ จะรีบูทไวมากครับ ยิ่ง ASROCK นะ 15-20 วินาทีเองครับ

pc ปกติ boot 20-30 วิเองครับ lol

เครื่อง IBM ผม boot กว่าจะติด 10 นาที แหนะ
กว่าจะ detect Harddisk เสร็จ :frowning:
Reset เครื่องทีหูโทรศัพท์แทบไหม้

pc เดี๋ยวนี้ บูตเร็วกว่าโทรศัพท์ผมอีกครับ T_T

debian 20 วิได้ หรือน้อยกว่า

centos เป็นนาที

win 2k3 ก็ไม่ถึงนาที

เนตบุค xp 20 วิ แต่รอ nod อีก 30 วิ -*-

ไม่เคยจับเวลานะ แต่ความรู้สึกส่วนตัว

ลองถามทาง IDC ดูครับ ว่าตอนนี้ Link Local รวมทั้งหมดกี่ G
แล้วมีเครื่องประมาณกี่เครื่อง สายตรง Gb มันก็แค่ไม่ได้ share ในตู้
แต่ share มาจาก switch หลักของทาง IDC ถ้า BW รวมไม่พอ จะสายตรงสายแชร์ก็ไม่ได้ช่วยอะไรครับ

หากคาใจมากๆ ผมว่ายกออกมาไปวางสายGตรงกับ CAT-IDC เลยครับ แรงสมใจแน่นอน ทั้งInterและLocal