จะทำ VPS Windows แต่อยากรู้เรื่องลิขสิทธิ์ Windows สำหรับ VPS ครับ

คืออย่างแรกที่อยากรู้เลยก็คือราคาครับ ราคาลิขสิ์ Windows สำหรับ VPS อีกอย่าง มี Windows แบบไหนบ้างครับ อยากได้ต้องแต่ Windows XP, Seven, Server ผู้ให้บริการท่านไหนทราบช่วยแนะนำด้วยครับ สำหรับ Server หลักก็ VMware ESXi ครับ

สอบถาม bestthaihost.com

ก็หาใช้ License ประเภท SPLA ครับ

ถ้าจะทำ VPS ก็ใช้แค่ Windows Server DataCenter Edition ครับ License จ่ายตามเครื่อง/CPU
1 License สามารถมี VPS ที่เป็น Windows ได้ไม่จำกัดครับ