VPS RESELLER ราคาเริ่มต้น 700/เดือน เครื่อง DELL R200 Xeon Quad-Core 2.4GHz/RAM 8GB

VPS RESELLERS - Smartnet Consultant Part., Ltd.

เปิดตัว vps-reseller.com อย่างเป็นทางการฉลองวันรัฐธรรมนูญ ต้อนรับปี 2009 ด้วย VPS คุณภาพสูงเครื่อง DELL R200, Xeon Quad-Core 2.4GHz, RAM 8GB/ECC, SATA-II 1TBX2 จำนวน 10 เครื่อง

เปิดตัวด้วยราคาโปรโมชั่นพิเศษสุด เริ่มต้นเพียง 700/เดือน คุณก็สามารถเป็นเจ้าของเซอร์เวอร์เดลคุณภาพสูงได้แล้ว

NEW… มีทั้ง Windows VPS และ Linux VPS ให้เลือก

ความเป็นมา vps-reseller.com
ทางเราเริ่มนำ Virtualization server มาใช้ตั้งแต่ต้นปี 2008 อย่างจริงจังกับ Corporate Customer ด้วยเครื่อง dell R200 จนประมานกลางปี 2008 ทางเราจัดหาเครื่อง dell เข้าตู้กว่า 10 เครื่อง… เพื่อแผนงาน vps resell product.

ที่สานต่อ…จากความสำเร็จในการเปิดโพรดัก Hosting Reseller พร้อมกันมาตั้งแต่ต้นปี 2008 เป็นโพรดักต่อยอดให้กับ “นักธุรกิจเว็บโฮสติ้ง” บนความชำนาญกว่า 8 ปีในการทำ Hosting และตู้ [url=http://www.therackspace.com]RACK ซึ่งเป็นฐานอันสำคัญของระบบและประสิทธิภาพอีกทั้งความเร็วที่เป็นเอกภาพภายใต้ตู้ของเราเอง

[hr]

คุณสมบัติของ vps-reseller ทุก account จะได้รับและใช้งานมีดังนี้

• Gigabit Network/3Com - Data Center CS-LOX CAT ชั้น 16
  • ทุก plan แถม directadmin control panel ฟรี, แถมสิทธิพิเศษซื้อ domain reseller ในราคาต้นทุน
  • ทุก plan แถมโปรแกรม WHMCS สำหรับงาน Hosting Billing System ฟรี
  • 1 ip static
  • free install & setup software lifetime
  • daily backup/base on DA เข้า nas server backup
  • full root access via ssh server
    - unlimit data transfer/all plan

ติดตั้ง software ได้ทุกอย่างเฉกเช่นเครื่องเซฮร์ฟเวอร์ส่วนตัวของคุณเองตลอด 24X7

คลิกดูสินค้า vps-reseller.com และสั่งซื้อผ่านระบบสั่งซื้อหน้าเว็บได้เลย

“ด้วยประสบการณ์อันยาวนานและเอาใจใส่งานบริการ…เราพร้อมดูแลงานอันสำคัญของคุณ”

What is Virtualization?

ตารางเทียบ VPS ค่ายต่างๆ

vps reseller ของเราเลือก virtualization operating system environment เพื่อประสิทธิภาพสูงสุด… ตัว OS จะเป็น virtualization kernel linux enterprise x86/64Bit

จากรูปข้างบน…อธิบายการทำงานได้ดังนี้คือ Guest OS (VPS) ทำงานแยก process ทางด้าน os system แยกออกจากกันโดยมี virtualization OS เป็นตัวบริการการจัดการทรัพยากรแบบ share resource กัน

ข้อดีของระบบนี้คือ… หาก VE (vps) ใดทำงานเกินสเปคของ vps/spec เจ้า guest os ก็ยังสามารถร้องขอหน่วยความ (RAM/Swap) และหน่วยประมวลผล (CPU Load) จากตัวบริหาร virtualization OS ได้อีก
ซึ่งเท่ากับว่า VPS นั้นๆยังมีกำลังสำรองจากหน่วยบริการการจัดการกลางได้อีกมากมาย หากหน่วยหลักยังไม่ Overload ทรัพยากรต่างๆครับ
อันนี้นับว่าเป็นข้อดีของ VPS แบบนี้

สำหรับข้อเสียคือ… ระบบนี้ไม่สามารถลง Operating System (Guest OS) ข้าม Platform ได้ครับ จะลงได้เฉพาะตระกูล Linux* เท่านั้น

และโพรดักนี้…ทางเราเรียกว่า VZ/vps ครับ

[hr]

จากรูปข้างบน (รูปที่ 2) เป็น virtualization hypervisor หรือเรียกอีกแบบย่อๆว่า VDS ซึ่งทางเราจะเรียกโพรดักนี้ว่า Xen/vps ครับ
virtualization server แบบนี้ระบบจะแบ่งแยก device ต่างๆออกไปอย่างอิสระไม่สามารถร้องขอเพิ่มเติมจากหน่วยบริหารกลางได้ แต่มีข้อดีคือ Resource ถูกแบ่งจัดสรรไปตามที่กำหนดเลยตายตัว อาทิเช่น RAM 1GB ก็สามารถใช้งานได้เหมือนเครื่องเซอร์ฟเวอร์ที่มี RAM จริงๆ 1GB เท่านั้นครับ ใช้หมดแล้วก็หมดเลยเช่นกัน
และข้อเสียก็คงจะเป็นเรื่องเดียวคือ…หาก vps ตัวใดทำงานจนใช้ทรัพากรจดหมดไปแล้ว… vps ตัวนั้นจะทำงานช้าลงไปอย่างมากๆ โดยที่หน่วยบริหารกลางจะไม่ส่ง resource เข้ามาเพิ่มเติมให้ vps ID นั้นครับ

ข้อดีของระบบนี้ที่ผมเห็นคือข้อเดียวคือ รองรับ Guest Windows OS หรือ FreeBSD และอื่นๆอีกมากมายครับ
สำหรับลูกค้าที่จำเป็นต้องใช้ windows จำเป็นต้องใช้โพรดัก Xen/VPS ตัวนี้เท่านั้นครับ

หากลูกค้าใช้ OS Linux ทางเราแนะนำให้เลือก VPS แบบ VZ (ตัวแรก) จะได้ประสิทธิภาพที่สูงกว่ามากๆครับ

vps-reseller.com เรามีโพรดัก Virtualization Server ไว้ให้บริการไว้ครบครันครับ
ทางเรามุ่งมั่นสู่ความเป็นเลิศ

หมายเหตุ
Xen virtualization Server เริ่มเปิดให้บริการตั้งแต่วันที่ 25/01/09

ภาพแสดงตัวอย่าง Virtualization KVM (Full Virtualization Device)

ขั้นตอนสร้าง VPS ใช้งาน Windows 2003/R3 Server, HDD 500GB, RAM 4G, 1IP

ภาพที่สอง…หลังจากระบบสร้าง Guest Windows 2003 OS ให้แล้ว (อยู่ในสถานะ stop)

ภาพที่สาม…หลังจากสั่งให้ Start VPS Guest Windows 2003/R2

ภาพที่สี่… หลังจากเราเข้า VNC (Remote Host) เพื่อทำการ Setup Windows จากแผ่น Images ISO

ภาพที่ห้า…แสดง Windows License Agreement for Setup

หลังจาก… ก็ดำเนินการติดตั้งไปตาม step ปกติของการลง Windows 2003 Serverกำหนดค่า IP และ Software Add-on ของ Windows ใช้งานได้ตามปกติเหมือนเครื่องและฮาร์ดดิสลงWindows Native เลยครับ

หมายเหตุ: ยังไม่หมดครับ ขอเบรคไว้เท่านี้ก่อน

คุณหนึ่งทำไรครับเนี้ยะ…

[quote author=thaiserveronline link=topic=16146.msg151090#msg151090 date=1228912777]

• คุณหนึ่งเปิดบริการเมื่อไหร่ Pm แจ้งนิดนึงน่ะครับ เด๊ยวจะซื้อสัก 4 ตัวไปให้ลูกค้าได้ใช้งานครับ
    พอดีลูกค้าอยากหาของถูกถูก มีคุณภาพอยู่พอดี

ทำในสิ่งที่ตนเองรักครับ :slight_smile:

น่าสนใจครับ lol

VPS มาได้…เวลาที่เหมาะสมกับยุค " เศษฐกิจพอเพียง " นี่คือสโลแกน vps-reseller.com

เนื่องจากได้ประกาศ “แคมเปญโปรโมชั่น” vps-reseller chistmas day ไปเมื่อเช้าวันนี้…

และมีลูกค้าใหม่สั่งซื้อ VP1 มาพร้อมชำระค่าบริการมาแล้วและได้เปิดบริการ vps ไปให้แล้วเมื่อสักครู่
และได้โอนเงินมาเต็มจำนวน VP1

ทาง vps-reseller จึงต้องแถมแคมเปญ…เพ่ิม ram จาก 512MB ให้เป็น 2GB ไปครับ
ก็ทำแคมเปญแล้วไม่เอาส่วนลด 50% ทางเราก็เพิ่มให้ไปเลย โฮ่ๆๆ

ปล. ก็อยากจะให้ยังไม่เอา promotion code ไปขอส่วนลดอีก (แต่อยู่ในระหว่างแคมเปญครับ) รับๆไป.

up

VPS RESELLER ราคาเริ่มต้น 700/เดือน เครื่อง DELL R200 Xeon Quad-Core 2.4GHz/RAM 8GB

• ตามภาพมี Ram 4 GB รบกวนคุณหนึ่งตรวจสอบนิดนึงครับ

[quote author=thaiserveronline link=topic=16146.msg155723#msg155723 date=1231168209]

• ตามภาพมี Ram 4 GB รบกวนคุณหนึ่งตรวจสอบนิดนึงครับ

เค้าตินิดติหน่อย ทำเป็นนักเลงใหญ่ใส่เค้า นึกถึงตอนคุณไปติคนอื่นบ้างสิครับ นิสัยแบบนี้จะให้คนอื่นนับถือเป็นผู้หลักผู้ใหญ่ในบอร์ดได้ไงครับ แบบนี้ก็เป็นได้แค่นักเลงคีย์บอร์ดครับ

สวัสดีครับคุณ BUTSOB

ก่อนอื่นผมสวัสดีปีใหม่คุณ BUTSOB นะครับ เรื่องมีอยู่ว่า ผมกับเค้าไม่ได้ถูกกันครับ และก็มีเรื่องราวกันหลังไมค์กันมาสองสามครั้ง และก็ได้คุยกันแล้วว่าจะไม่ยุ่งกระทู้ขายของต่อกันครับ ผมเองก็ไม่ยุ่งเรื่องของเขา

ผมขอโทษคุณ BUTSOB ด้วยครับ ไม่ใช่ผมกับคุณไม่คุ้นเคยกัน แต่ผมรับเรื่องนี้ไม่ได้จริงๆต้องขอโทษด้วยครับ ผมเองก็ไม่เคยยุ่งเรื่องขายของกระทู้เขาเลย เรื่องดิสเครดิตกัน…ผมเลิกไปนานแล้วครับ ใครอยากจะขายอะไรทำอะไรผมก็ไม่ได้ไปนั่งจับผิดใคร

ขอโทษอีกครั้งครับ เบื้องหน้าอย่างไร…เบื้องหลังผมก็อย่างนั้นครับ หน้าไหว้หลังหลอกไม่ต่อกันผมจะอ้วกครับ

ปล. ผมจะกล่าวคำขอโทษกับคนที่สมควรกราบขอโทษ และผมจะไม่สนใจคนที่ผมไม่คบด้วยครับ จะต่อหน้าหรือลับหลังก็ตาม

สำหรับคุณเสก… ผมขอร้องล่ะ ในเมื่อเราก็ต่างรู้กันแก่ใจว่าเราไม่ถูกกัน ก็ต่างคนต่างอยู่ครับ ผมเป็นคนรักสงบ และก็รักเคารพทุกคน ขอให้ครั้งนี้เป็นครั้งสุดท้าย… ไม่ต้องมาต่อความยาวสาวความยืดต่อกันอีกครับ

สำหรับผมกับคุณจบกันตรงนี้ครับ

:flame:

ผมว่าคิดว่าเป็นการแซวเล่นๆก็ได้ครับผม

ผมเองจะว่าไปก็ติดใจร้อนบ้าง แต่ถ้าคิดว่าเป็นการแซวเล่นก็จะขำๆไปครับ

ผมไม่ได้ปลุกกระแสอะไรนะครับและไม่ได้ขุดกระทู้ แต่การขายไม่ใช่ ศัตรูกันอย่างเดียวครับ

ยิ้มๆกันเถอะนะ :wub: :wub:

^
^
^ ขอบคุณมากครับ… เดี๋ยวผมจะไปกระโดดลงอ่างหรือทะเล…ระบายความร้อนแรง อ่านะ…

สวัสดีปีใหม่.

ผมว่าเราไปหาสาวๆ ถ่ายรูปกันดีกว่า

[quote author=obiconbig link=topic=16146.msg155837#msg155837 date=1231228295]
ผมว่าเราไปหาสาวๆ ถ่ายรูปกันดีกว่า