อยากรู้ว่าทำไหมชาวต่างชาติชอบสมัคร vps แล้วถามว่ามี ip อะไรบ้าง ?

อยากรู้ว่าทำไหมชาวต่างชาติชอบสมัคร vps แล้วถามว่ามี ip อะไรบ้าง มีกี่ ip พอมีใครเคยเจอบ้างครับช่วงนี้เจอบ่อยมากๆ อยากรู้ว่าเอาไปทำอะไรกัน ขอบคุณครับ

เจอเหมือนกันครับ ขายได้เรื่อยๆ เลย แต่ไม่รู้เค้าเอาไปทำอะไรเหมือนกันครับ

ด้วย VPS สามารถที่จะนำไปโฮสติ้งได้อีกหลายจำนวน และในเวบเหล่านั้นอาจจะมี ลูกค้ารายปานกลาง ประสงค์ความเป็นส่วนตัว และอาจจะต้องการทำเป็นเวบประเภทที่มีการซื้อขาย ที่จะต้องการ ลง ssl ที่ต้องการ ip อิสระ

อีกด้านหนึ่งคือการต้องการ เป็น storage ที่มี ip จำเพาะเจาะจง โดยไม่มีโดเมนนะ
ท่านอื่นมีความเห็นอย่างไรครับ

กรณีน่าสงสัย เป็นจุดรับ key ของ ransomware ครับ ผมเคยเจอมาแบบประมาณนี้แต่ดูแล้วน่าสนใจเลยไม่รับ เพราะว่าขอ copy passport และที่อยู่จะส่งเอกสารไปให้เซ็น อ้างโน้น อ้างนี่ไปเรื่อย ผมเลยไม่รับครับ

จริงๆ นึกว่าผมสงสัยคนเดียวนะเนี่ย ล่าสุดเขาบอกว่า
[COLOR=#000000][FONT=Tahoma]We willup services like LAMP and our own DNS, and also we will be implementing a VPN for our company of 25 employees. It’s impossible to do on only one IP, i guess you will agree here

มาประมาณนี้ครับใช้ทำ VPN ซะด้วยย[/FONT][/COLOR]

ของผมถึง โอนเงิน จ่าย paypal ให้แล้ว ไม่ส่ง passport ให้ผมก็ไม่รับครับ อันตราย โลกนี้อยู่ยากขึ้นทุกวัน ^ ^

วันนี้ก็มาครับสดๆ ร้อนๆ

ไอ่เราก็ไทยทั้งเว็บ อยู่ดีๆ เจอเราจากไหนเนี่ย

Hello
I want purchase new dedicated server for new project.
Minimum requirements should be:Processor:
Dual-Core or better,RAM: 2-4 GB or more,HDD: 250 GB SATA or more,Traffic: 3 TB or more,Extra IP’s: 4 or more, OS: Linux CentOS v6.x (latest) 64 bit, without cPanel, unmanaged(root access).
Please confirm payment month to month (no contract on 2 month or more)
I can only pay a direct link to credit card, without registration
Can you provide it?
Please advise.
Thank you

ผมเลยลองขอ passport ไปตามคุณ DinoNet Post ไว้ พวกยกเลิกเลยครับ

Hello
Please cancel order
Thanks

สงสัยจะเอาไปทำอะไรไม่ดีจริงๆ เมื่อก่อนผมรับมาประจำเลย ต่อไปคงต้องระวังให้มากขึ้นครับ

มาอีกแล้วครับ 55555 ช่วงนี้เยอะมากๆ มีถามเข้ามาตลอดเลยครับ

ผมเจอเกือบทุกอาทิตย์ มาจะสมัครตลอด แล้วผมบอกว่า VPS thai เน็ทออกต่างประเทศจะช้า เร็วแค่ในไทย เลยแนะนำ VPS USA เขาก็จะเอา VPS Thai ให้ได้ไม่รู้ทำไม เหอๆ อยู่ ลอนดอนงี้ จะมาใช้อะไร VPS Thai พอขอ passport ก็บ่ายเบี่ยงไม่ยอมให้ ผมก็ไม่รับคิดว่าเด๋วคงได้งานเพิ่ม 555+

โปรดระวัง organized crime

พวกฝรั่งผมสงเกตุอย่างหนึงเขาต้องการ VPS OS Debian ตลอดเลยยย

ผมเจอเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว 4 ราย พอขอ passport หรือ id card ที่รัฐออกให้ บอกไม่มี เหอๆ ก็เลยไม่รับ เพื่อความปลอดภัยของตัวผมเองก่อนครับ 555+

ดีแล้วครับ โปรเทค ตัวเองไว้ก่อน ไม่งั้นมีอะไรขึ้นมา เราโดน พรบ.คอมพ์ เต็มๆ