ต้องการหาเช่าvps ทำ game serverครับ

เปิดเกมส์ถูกกฎหมายครับ minecraft

อยากได้แรมสัก 2-3 g hdd ขอแค่ 5GB ก็พอครับ

ขอทดลองใช้ด้วย 2 วันว่ารับไหวไหม

รบกวนทิ้งราคา และ email msn ไว้หน่อยนะครับหรือpmมาก็ได้ครับ

ขอบคุณครับ

เกมมส์นี้ 2GB ไม่น่าไหวอ่า

java มัน เกาะ ram ผมเจอไป

โหดกว่าแรคอีก

รู้สึกว่าแรม2GBจะไหวนะครับ ผมเปิดในเครื่องตัวเองดูแล้ว อาจจะกินแรมตอนช่วงแรกๆช่วงเปิดแผนที่ใหม่ๆครับ

ไหวนี่ลองเปิดเล่นกี่คนครับ

ถ้าเปิดแล้วเล่น 2 คนอ่ะไหวแน่นอน

PID USER PR NI VIRT RES SHR S %CPU %MEM TIME+ COMMAND

28458 user 18 0 2435m 1.2g 9204 S 99.2 31.1 278:08.07 java

ดูจํานวนคนครับ ตอนผมรับ ก็ไม่โหลด แต่พอคนเล่นเยอะ สุดๆ

ผมกะจะเปิดแค่10-20คนไม่น่าเกินนี้

ผมแนะนำนะครับ 2-3 gb ไป Dedicated Server เลยครับ ราคาพอๆกับ VPS กิน CPU กิน แรม กิน Net ของเราเองหมด

เดียวไปๆมาๆคนเล่นไปมาแตะ CPU เขาเกลี้ยงโดนระงับดื้อๆเลย

bestthaihost.com < ผมแนะนำเริ่มต้นที่ 2000 กว่าๆมั้งครับ

แนะนำ Dedicated server กระทู้นี้ครับ

Dell Optiplex

CPU Core I5

Ram 4 G

Harddisk 500GB

2500 บาท/เดือน

รันได้สบายๆครับ

ขอบคุณครับ