มองหา vps/dedicated นอก แนะนำทีครับ

ดีครับ ไม่รู้จะตั้งห้องไหน เอาห้องนี่ละกัน

คือตอนนี้หา server เอามาทำใช้ nginx rtmp ทำเป็น edge นอกอ่ะครับ เลยมองหาพวก bandwidth unmetered ดู

พอลองกูเกิ้ลก็ไปเจอใน webhostingtalk.com เพียบแต่ส่วนมากถูกๆ อยู่แถว EU ซะมากเลย
ใครพอรู้จักถูกๆ โซนเอเชียหรือที่ใกล้กว่า EU มั่งไหมครับ

ปล. เคยลองไป trial ของสิงค์โปร์ 100Mbps unmetered ดู (ราคาต่ำกว่า 2000฿)
ปรากฎว่าลองเทสจาก loader.io ยิงไป 10k ปรากฎว่า timeout บานเลย(เดี้ยง) พอเช็คจาก iftop ก็เห็น eth01 วิ่งเต้ม 100Mbps ถ้าใครพอมีที่รู้จักแนะนำทีครับ เป็น 1Gbps ได้ยิ่งดี cpu ต่ำ hdd น้อยๆก็ได้ พอดัมีงบไม่เยอะครับ

เอารูปมาแทนคำขอบคุณละกันคับ อิอิ -/-

sg หา 1gbps unmetered ยากมากๆ ครับ ถ้ามีก็แพงไปเลยเพราะค่า bw แพง…

1 Like

ไกลออกไปสักหน่อย มีแนะนำไหมครับ ตอนนี้หมดมุกละ ถ้าไม่ได้ก็คงต้อง EU