VPS Control Panel ฟรีลองกันยัง

จังหวะดีไปเจอมาครับ
www.virtkick.io

น่าสนใจทีเดียวเป็น OpenSource ด้วยหน้าตานี้ฝาแฝด Digital Ocean เด้ะ :d5f02ecd:

ท่านใดสนใจดาวโหลดได้ที่นี่เลยครับ
https://github.com/virtkick/virtkick-starter#virtkick-take-cloud-back

ใช้กะ openVZ หรอครับ

[COLOR=#000000][FONT=Verdana]KVM กะ OpenVZ ครับ : ) ผมยังไม่ได้ลองเหมือนกัน หุหุ[/FONT][/COLOR]

objective ของตัวนี้คือทำมาแนว DO เลยละครับ แต่ยังอยู๋ในขั้น alpha ถ้า beta เมื่อไหร่ น่าลองละ

เขียนเองเสร็จเรียบร้อยแล้ว …

เจ๋งดี ต้องลอง ขอบคุณครับ

หน้าตาหวาน เชียว ±+

เอามาขายแข่งกับชาวโลกเลย

ของพี่ไอซ์ ดูดีกว่าเยอะเลยครับ แถมโค๊ดเขียนไว้กากๆ ขายไม่ลง (แจกก็ไม่ลง) 555

ผมแค่เขียน UI ไปครอบ proxmox อีกที แต่หลักๆก็เหมือน SolusVM ใน version Proxmox ครับ

พออะไรมันเป็น metro แล้วดูสดใสขึ้นมาเลยแหะ

อ้าวคุณเป็นคนพัฒนาระบบตัวนี้เองเหรอครับ เก่งจังเลย

ไม่ใช่ผมครับ ผมไม่มีปัญญาเขียนขนาดนั้นหรอกฮะ 555

ที่ผมอยากจะสื่อคือ อีตัว control panel ตัวนี้ ทำไมมันมาตอนที่ผมเขียนของผมเสร็จแล้วน่ะนะไม่งั้นไม่นั่งงมเขียนจนเสร็จหรอก …

ส่วนหน้าตาระบบผม ก็ประมานนี้ … (ปัจจุบันเปลี่ยนไปเยอะละ)

น่าตาน่าใช้มากครับหลาย รอเวอร์ชั่นขายจริง :d16c4689: