สอบถามเรื่องVPS Centos หน่อยครับพอดีเมื่อเย็นเว็บล่ม

สอบถามเรื่องVPS Centos หน่อยครับพอดีเมื่อเย็นเว็บล่ม

แล้วอยู่ๆเวลามันก็เปลี่ยนจากPM กลายเป็นAM แต่วันทีเหมือนเดิม

ก่อนที่จะล่ม อะครับเวลาเว็บตอนนี้กลายเป็นAM ไปแล้วอะครับจริงๆมันต้องPM อะครับ

ต้องแก้ยังไงอะครับ แก้ใน CPก็ไม่ได้ เพราะในCPมันมีแค่ asia/bangkok อะครับ

ผมใช้hostต่างประเทศอะครับ ลอง รีโมทแบบ xwindows เข้าไปมันก็เป็นAM แก้ให้เป็นPMก็ไม่ได้ ควรทำไงอะครับเพราะเวลาโพสข้อความ

Topic ของเวลาที่โพสไว้เมื่อตอนกลางวันก็จะไปอยู่ ข้างบน กระทู้ที่โพสหลังเซฟล่ม ก็จะอยู่ด้านล้างกระทู้ที่โพสเมื่อกลางวัน

(ผมอธิบายพอเข้าใจป่าวอะครับ)

ที่อธิบายมาเข้าใจครับ สรุปว่าคือเวลาเครื่องมันไม่ตรงนะครับ

ตั้งค่า time zone เป็น Asia/Bangkok แล้ว ก็ลองรันคำสั่งนี้ /usr/sbin/ntpdate -u -s time-a.nist.gov

เคยเจอทีนึงตอน update php5.3

เวลาที่่เครื่องตรง แต่ script ไม่ตรง

ลองดูใน php.ini บรรทัดท้าย ๆ ครับ

ไม่รู้ปัญหาเดียวกันป่าวนะ

ผมลองแก้แล้วไม่ได้ เลยลองทางเจ้าของ fever-hosting ช่วยแก้ไขให้ เค้าบอกว่ามันเป็นกับเซฟเวอร์ที่ผมเช่าvpsอะครับ

ผมเลยลองส่งบัตรไปให้เค้าตรวจให้ครับ ตอนนี้เวลาตรงปกติแล้วครับ