จ่ายค่า Vps เเล้วใช้ได้แค่7วัน

คือผมเช่า Vps จาก Gtacolo-atmatic (ชื่อเฟช) แล้วก็ได้Ip เเล้วเปิดได้ 7วัน เเล้ว ดับ เเล้วพอจะไปบอกพี่เขาเขาไม่ยอมตอบอะคับ ทำไงดี เสียดายเงินมากๆตั้ง3000 น่าจะเอาไปเช่าหอ ไกล้โรงเรียนยังจะดีกว่า
สิ่งที่อยากได้คืน คือ เงิน ไครจะมีวิธีช่วยได้บ้างครับ
Facebook ผม อมเเล้ว ดูด’ดดด ช่วยเเนะนำหน่อยคับ

ดูจากในเฟสแล้ว Spec VPS Over มาก ฮ่าๆ กับราคาที่เค้าขาย เอาใจช่วยครับ เดวพี่ๆน้องๆเค้าลองเช็คให้

ดูจากราคาแล้ว -*- ไม่มีคำบรรยายเลยครับ

ก็ลองดูกันดีๆ

ผมลองเข้าไปดู ก็มีลูกค้าเยอะอยู่นะ ใน FB ก็ยัง active อยู่ เอาใจช่วยให้ จขกท ได้เครื่องคืนไวๆฮะ
ว่าแต่ จขกท นี่จ่าย 3,000 ไม่ใช่ 300 ใช่ไหมฮะ (กลัวพิมพ์ 0 เกินไรงี้) เพราะเห็นในนั้นมีแต่ราคา 300-600

ถ้าจ่าย 3,000 นี่ผมเสียดายแทนเลย เงินไม่ใช่น้อยๆด้วย
:33c4b951:

ลองหาช่องทางการติดต่ออื่นๆ ถามสาเหตุที่ใช้งานไม่ได้ และการชดเชยหรือจะดำเนินการอย่างไรให้ลูกค้าได้บ้าง

300 หรือ 3000
ราคาถูกเวอร์ไป

3000ครับ สเปค แรม 15 core 8ครับ

ขอบคุณครับ

ลอง ส่ง massage ใน facebook ไปหาเค้าหรือยัง

เห็นด้วยครับ ควรเลือกเป็นบริษัทที่มีการจดทะเบียนนะ ถ้านิติบุคคลได้ยิ่งดี

ควรดูหลายๆ อย่างก่อนจะเช่า ประวัติผู้ให้บริการ มีหน้าเว็บเชื่อถือได้ มีเบอร์ติดต่อ มีจดทะเบียนรูปแบบบริษัท

ไม่งั้นอาจจะเจอพวกหลอกลวงได้ มีเยอะครับ ต้องดูดีๆ

เสียวจะงานงอกเป็นหมู่คณะจริงๆ