อยากทำ vpn server ไว้ใช้เองครับ

หลัก ๆ เอาไว้เล่นเกมครับ เนื่องจากที่หอกับที่ทำงาน บล็อคเน็ต ทุกวันนี้ เช่าเขาอยู่ 30 วัน 300 ต่อออกได้อย่างเดียว คือพอร์ต 443
แต่บางทีหลุดบ้าง ช้าบ้าง หรืออยากดู Youtube บ้าง (ที่เช่าอยู่ มี policy ห้ามดูหนังออนไลน์ครับ) อยากลองทำเองดูครับ รบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับ เท่าที่ดูตอนนี้มี
OpenVPN กับ VPN portable ที่ดูพอจะเอามาใช้ได้

ผมมี Server Windows 2008 R2 กับ Windows Server 2012 อย่างละตัวครับ แต่ละตัวมีแค่การ์ดแลนตัวละอัน พอหรือเปล่าครับ
หรือมีโปรแกรมอะไร อันไหนใช้งานง่ายขอคำแนะนำด้วยครับ

ทำเองก็ดูช้าครับ มันเป็นที่เน็ท Server ออกต่างประเทศอะครับ

Youtube นี่หมดสิทธิ์เลยครับ

อยากดู Youtube เร็วเอาเครื่องไปวาง CAT ชั้น 13
ถ้าเอาไว้เล่นเกมส์ก็ OpenVPN ใช้ได้ 2 user สำหรับ Free License ผมใช้เล่นเกมส์ที่ทำงานอยู่เหมือนกัน :07baa27a:

ข้อดี เล่นได้หมดทุกอย่าง

ข้อเสีย งานไม่ได้ทำเพราะเล่นเพลิน

ทีหอเึค้าไม่ให้ติด net เองเหรอครับ

แนะนำ pfSense มี VPN หลายแบบให้ติดตั้งปรับแต่งใช้งานครับ ติดตั้งใช้งานง่าย ฟรีไม่มีค่า License

ที่หอไม่ยินยอมให้ติดเน็ตเองครับ ผมกะใช้ชั่วคราวแค่สี่ห้าเดือนแล้วจะย้ายที่อยู่แล้วครับ แต่ยังต้องอยู่ เลยหาทางออกชั่วคราวก่อนครับ

ผมคิดว่าที่คุณใช้เดิมดีอยู่แล้ว 300 บาท เพราะอย่างเช่นเช่า VPS ทำเองอะไรแบบนี้ ก็เกิน 500 บาท

ผมมี server วางไว้อยู่แล้วครับ เลยอยากลองทำดู เผื่อมันจะสเถียรกว่า เช่า เพราะบางที นาทีสำคัญ ก็หลุดเอาดื้อ ๆ มันไม่ได้เป็นทุกวัน มันเป็นแค่บางวัน ไม่ได้เป็นที่เครือข่ายผมด้วยเพราะ ผมต่อเน็ต เล่นเว็บได้ตามปกติ เลยคิดว่าถ้ามีใช้ส่วนตัวคนเดียวน่าจะโอเคกว่า เลยอยากลองน่ะครับ

เื่ท่าที่ผมลองเล่นดู OPENVPN ติดตั้งง่ายสำหรับ Linux อะครับ อันอื่นไม่รู้นะครับใช้แต่อันนี้ ต่อเล่นเกมส์มาตลอด ก็นิ่งดีใช้ได้เลย

ลองใช้ OpenVPN เรียบร้อยแล้วครับ แต่คอนฟิกไม่เป็นใช้ค่า default หมดเลย ปรากฎว่า ต่อได้แต่ Windows 7 64 bit ครับ ส่วนตัว Windows 8 ต่อไม่ได้ งงครับ แต่ Windows 8 ใช้ vpn ที่เช่าอยู่ได้ตามปกติครับ

ใช้ clearos ครับติดตั้งง่าย คอนฟิกง่าย ใช้ได้ดีไม่มีปัญหา ปัจจุบันผมใช้มาจะสองปีแล้ว