สอบถามปัญหาการใช้งาน Vmware.Esxi หน่อยครับ อยู่ๆเซิฟเวอร์ก็ดับเองบางตัว

พอดีผมมี server อยู่ 1 ตัวเป็นและลง Vmware.esxi แล้วทำการเพิ่มเซิฟเวอร์ มา 4 Server เป็น Windows server 2022 ประมาณ 2 เครื่อง เมื่อใช้งานมาสักพัก เกิดปัญหาของ Server บางตัวที่เป็น Windows server 2022 เกิดเหตุการ Shutdown เองโดยเรายังไม่ได้ทำการสั่งปิดใดๆ และเมื่อเราทำการ Poweron ใหม่อีกครั้งถัดไป 1 ชม ก็จะทำการ Shutdown เองครับ อยากสอบถามเพื่อนๆ มีปัญหาการใช้งานแบบนี้ไหมครับและวิธีการเชคและแก้ไขดูอย่างไรบาง จากเบื่องต้นทำการตรวจสอบ Log ทั้ง VM และ Eventview แล้วไม่พบอะไรเลยครับ

license windows server ถ้าหมดอายุ ก็จะ shutdown เองนะครับ ลองดูเรื่อง license หน่อย

ขอบคุณครับเดียวลองเช็คดู