VirtualBox ติดตั้ง Linux ตระกูล CentOS ไม่ได้เหรอครับลงได้แต่ Ubuntu

ผมติดตั้งตัว VirtualBox ลงในพีซีที่ใช้งาน แล้วต้องการจะทำการติดตั้ง CentOS ทำยังไงก็ติดตั้งไม่ได้ แต่พอลองติดตั้ง Ubuntu กลับติดตั้งได้
ไม่ทราบว่าถ้าหากต้องการติดตั้ง CentOS ลงในเครื่องพีซี จะพอมีวิธีไหมครับ

Vbox ตัวหใม่ๆ ต้องใช้ รองรับ centos 5.6 ++

มันขึ้นแบบนี้ครับ VirtualBox ผมใช้ตัวใหม่ล่าสุดละครับ จะลง CentOS 6.5

ลองเปลี่ยนแผ่น centos ดูครับ
ถ้าเป็น iso ก็ให้โหลดใหม่

ไฟล์ Boot Install มีปัญหากะละมั้ง ลองโหลดมาใหม่ครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ ได้แล้วครับ สาเหตุเพราะแผ่นเสียจริง ๆ ด้วยครับ ดาวน์โหลดแล้วไร้ท์ลงดีวีดีใหม่ ติดตั้งได้แล้วครับ แปลกใจว่าทำไมแผ่นเดิม ลงแค่ 2 ครั้งเอง ทำไมมันเสียไวจัง

ทำไมต้อง write ด้วยครับ
Virtual Box เรียก image ได้โดยตรงอยู่แล้ว
แถมเร็วกว่า DVD อีก

ปกติเวลาผมจะลงอะไรกับ Virtual Box ก็ให้มันไปเรียด image อยู่แล้ว

ขอบคุณครับ เพิ่งเห็นว่ามันติดตั้งได้จากไฟล์ image นะครับ ปกติเขียนลงแผ่นไปติดตั้งที่เครื่อง R210 II ของตัวเอง มันติดตั้งได้
เลยไม่ได้โหลดมาใหม่นะครับ พอลองอีกที แผ่นเสียซะละ

สงสัยเครื่องกินแผ่น

เครื่องไหนกินแผนก็จะกินอยู่อย่างนั้นแหละ เสียแผ่นดีเข้าไป ตอนเอสาออกกลายเป็นแผ่นเสีย