VestaCP ของผม connections เต็มแล้วเว็บเข้าไม่ได้ครับ

VestaCP ของผม connections เต็มแล้วเว็บเข้าไม่ได้ครับ มาเป็นบางช่วง ๆ ตามกราฟครับ ผมหาสาเหตุไม่เจอ เว็บผมคนออนไลน์เยอะอยู่ 500-1000 แต่ server ค่อนข้างแรง ram32gb ssd512gb ตอนเว็บค้าง ทุกอย่างปกติน่ะครับ load ram cpu ปกติหมด แต่ APACHE2 Usage เต็มครับ ตามภาพเลย พอมีอะไรแนะนำไหมครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ลองดู config ของ apache2.conf ตรง

<IfModule mpm_prefork_module>
    StartServers          8
    MinSpareServers       5
    MaxSpareServers      20
    ServerLimit         256
    MaxClients          200
    MaxRequestsPerChild 4000
</IfModule>

<IfModule mpm_worker_module>
    StartServers          2
    MinSpareThreads      25
    MaxSpareThreads      75
    ThreadLimit          64
    ThreadsPerChild      25
</IfModule>

<IfModule mpm_event_module>
    StartServers          2
    MinSpareThreads      25
    MaxSpareThreads      75
    ThreadLimit          64
    ThreadsPerChild      25
</IfModule>

ข้างบนเป็นค่า Default ของมัน ไม่แน่ใจจะเกี่ยวกับพวก MaxClient หรือเปล่านะครับ ลองปรับๆ ดูก่อน

ตอนนี้ผมตั้งไว้ประมาณนี้ครับ

StartServers 10
MinSpareServers 100
MaxSpareServers 200
ServerLimit 700
MaxClients 700
MaxRequestsPerChild 8000

แต่ก็เป็นอาการเดิมอยู่ ซึ่งจำนวน max connection ยัง limit สูงสุดอยู่แค่ 300 เหมือนเดิม
ขอบคุณครับ

แก้ไขแล้ว Restart Apache หรือยังครับ

restart เรียบร้อยครับ

เดี๋ยวก่อน แล้ว apache เราใช้แบบไหนครับ

• prefork
  • worker
  • event

เพราะว่ามันปรับคนละ section กัน

ผมแนะนำให้ลองเปิด server-info ดูด้วยก็ดีนะ มันจะบอกเลยว่า config ของเราเป็นค่าอะไรและมาจากไฟล์ไหน เผื่อมันมีหลายไฟล์แล้วดัน override ค่าทับกัน

ผมดูจากของ vestacp และปรับ config apache จากในนี้เลยครับ ไม่น่าจะผิดพลาดน่ะครับ

ณ ตอนนี้ผมปรับมั่วไปเท่านี้ครับ แต่มันlimit connection ไว้ที่ 300 พอถึง 300 ค้างทันที

ขอบคุณครับ

อีกภาพครับ พอดีอัพได้โพสต์ล่ะรูป