รีวิว Vesta CP : Control Panel เจ๋งๆ และฟรี!

ลงง่าย ใช้ง่าย confirm อีกเสียงครับ

โอ้ WHMCS ใช้งานได้ ^ ^

| | |||| ||| ||||| ||
_| _| _| _| _| _| _|
| | ||| || | ||||
_| _| _| _| _| | |
| |||
| ||
| _| _| _|

วันนี้มีโอกาสได้ลอง แจ่มจริงๆ ครับ แต่น่าจะไม่มี reseller จริงๆ

น่าใช้มากเลยครับ เดี๋ยวต้องลองบ้างละ

:d5f02ecd:

ตัวนี้รองรับ SSL ได้หลายๆโดเมนใน IP เดียวไหมครับ ?

รองรับครับ

[LIST]
[*]SSL certificates & SNI
[/LIST]

ล่าสุดผมลองติดตั้งบน vps ram 512mb ผ่านฉลุย
ram สถานะปกติตอนยังไม่ใช้งาน ใช้ร้อยกว่าเม็กเองครับ :d5f02ecd:

เจอปัญหาแล้วครับ

ไม่สามารถส่ง email ผ่าน outlook ได้ครับ

ส่งไม่ได้อาการเป็นไงครับ error อย่างไร มาลอยๆแบบนี้ งง

ติด firewall หรือ ตอนส่งไม่ได้ authen หรือเปล่า

`Error อย่างนี้ครับส่งจาก IP ที่บ้านผ่าน Outlook

2014-06-27 18:46:19 H=[xxxx] rejected connection in “connect” ACL: rejected because xxx is in a black list at zen.spamhaus.org
http://www.spamhaus.org/query/bl?ip=xxx

พอใส่ #

#hostlist whitelist = net-iplsearch;/etc/exim/white-blocks.conf
#hostlist spammers = net-iplsearch;/etc/exim/spam-blocks.conf

errror

2014-06-27 19:07:22 no host name found for IP address xxxx
2014-06-27 19:07:22 unknown named host list “+whitelist”

smtp แก้ไปใช้ port 587 นะครับ อย่าส่งผ่าน port 25

ต้องแก้ config ของ exim ไหมครับ หรือให้ Outlook ตั้ง SMTP ที่ port 587 ครับ

แก้ที่ outlook ครับ

port 25 มันไว้ให้ server คุยกันเป็นหลัก มันเลยมี check พวก blacklist อะไรพวกนี้ด้วย

587 ก็ไม่ผ่านครับ

ขึ้น Error 550

ติ๊ก authentication ละยังฮะ?

Ip ติดblacklistครับ
ลองรีเน็ตดู

คือที่ทำงานผมใช้ DNS Server เป็นแบบ manual เครื่องเดียว มี domain เดียว ที่เหลือก็ชี้ Alias ไปที่เครื่องอื่น
ภายในเครื่องเหล่านั้นก็ชี้จาก DNS server ให้เป็น CNAME ของเครื่องนั้นๆ ทำเป็น virtual host แบบ manual อะครับ

ผมต้อง config ยังไงบ้างครับ สำหรับ vesta แบบ DNS ชี้จากที่เดิม ไม่ใช้ DNS จากเครื่องที่ลง vesta
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ก็เหมือนเดิมเลยฮะ