ขอถามเพิ่ม อิๆๆ หจก ถ้าไม่ได้จด vat นะครับ หุๆๆ ต้องทำไรมั้ง

ยืนยันตามคุณ poomjit ครับ
ภาษีเงินได้หัก ณ ที่จ่าย (ภงด.53 และ ภงด. 3 ) ต้องยื่นก่อนทุกวันที่ 7 ของเดือน
ภงด. 53 สำหรับการหัก นิติบุคคล ส่วน ภงด. 3 สำหรับพวกบุคคลธรรมดา และห้างหุ้นส่วนสามัญ

ส่วน ภพ. 30 ต้องยืนภายใน 15 ของทุกเดือนครับ
เดี๋ยวนี้สรรพกรเขาทันสมัยแล้วครับ ยืนผ่านเน็ตได้

รายได้ไม่ถึงล้านสอง ก็จด Vat ได้นะครับ
สร้างความน่าเชื่อถือขึ้นอีกหน่อย เพราะยังไง ๆ จด ห้างแล้ว ก็ต้องทำบัญชีอยู่แล้ว จด Vat ด้วยก็ไม่ได้เสียอะไรเพิ่มมากมาย

แก้ไขนิดนึงครับ

ภาษีเงินได้หัก ณ ที่จ่าย (ภงด.53 และ ภงด. 3 ) ต้องยื่นก่อนทุกวันที่ 7 ของเดือน

จริง ๆ ต้องเป็น

ภาษีเงินได้หัก ณ ที่จ่าย (ภงด.53 และ ภงด. 3 ) ต้องยื่นภายในวันที่ 7 ของเดือน

ถ้าวันที่ 7 ตรงกับวันหยุดให้เลื่อนไปเป็นวันทำการถัดไป