การแก้ username_ ของ mysql ใน DA สามารถทำได้ไหมครับ

เวลาเราสร้าง Db ขึ้นมามันจะมี username_ นำหน้าชื่อ Db

คือมันเป็นค่า prefix นำหน้าชื่อฐานข้อมูลน่ะครับ

สรุปคือป้องกันปัญหา db ซ้ำซ้อนขึ้นภายใน Host นี่เอง

ขอบคุณมากครับ ได้ความรู้เพิ่มอีกแล้ว ตอนแรกก็งงว่าทำไมต้องมี username_ นำหน้าตลอด

ผมก็ว่าดีครับ เวลาจะ screen หา db ของแต่ละ user มันหาง่ายมาก

เป็นหลักการที่ดีอยู่แล้วครับ ของ plesk น่ะปวดหัว ไม่รู้อันใหนของใคร
แนะนำเพิ่มเติมว่า เวลาสร้าง user ไม่ควรตั้งชื่อยาวเกิน 8 ตัวอักษร เพราะจะทำให้ตั้งชื่อ DB ได้สั้นลง ความยาวรวมไม่เกิน 15 ตัวอักษร

แนะนำอีกเรื่องนึงคือการสร้างตารางข้อมูล

[quote author=siamwebsolution.com link=topic=11338.msg109832#msg109832 date=1210706404]
แนะนำอีกเรื่องนึงคือการสร้างตารางข้อมูล