ผม upload hostbill ขึ้น vps แล้วเปิดตัว hostbill ไม่ได้ครับ

เข้าแล้วขึ้นแบบนี้ครับ

แต่ script php ธรรมดา ก็ยังเปิดได้ปกติครับ

ผมจะแก้อย่างไรดีครับ

อันนี้เผื่อต้องใช้ครับ

ลง ioncube ละยังฮะ

ลองแก้ php.ini เปิด display_errors เป็น on ดูครับ

[COLOR=#333333]ioncube ติดตั้งแล้วครับ

ส่วน [/COLOR][COLOR=#333333]display_errors ยังไม่ได้เปิดครับ[/COLOR]

จากที่หาดูจาก error ไม่รู้จะเกี่ยวกันไหมนะครับ ลองทำดูครับ

Make sure SELINUX is disabled:

echo SELINUX=disabled > /etc/selinux/config
reboot

ถ้าลง DA ได้ selinux มันต้องปิดอยู่แล้วครับ (ตัว setup da ปิดให้)

path ระบบอะไรมันผิดป่าว

ดู Log ดูครับ จะมีคำตอบอยู่ในนั้นครับ

เข้า hostbill ดูแล้วมันเหมือนเป็น index เปล่าๆอะครับ

ตอนนี้เข้าเว็บไม่ได้แล้วครับ ฮ่าๆๆๆ

Error500 Internal server error

หลักๆมาจาก 3 สาเหตุ

1. ใช้ php โหมด cgi แล้วไปกำหนด permission 777 666
  2. มี option ที่ไม่อนุญาตให้ใช้ใน .htaccess
    เช่น Options FollowSymLinks ถ้าลง DA แบบ HardenSymLink ไว้มันก็จะ error
  3. โดน Mod_security block ตาม rules ที่กำหนดไว้

ตอนนี้ใช้ได้แล้วครับ พี่ชายเข้ามาแก้ให้อยู่ครับ

ขอบคุณทุกคนครับ