เราคารตั้งค่า uplaod max ใน php.ini เท่าไหร่ดี สำหรับ hosting

เราคารตั้งค่า uplaod max ใน php.ini เท่าไหร่ดี สำหรับ hosting

ปกติ 16M ก็พอทั่วๆ ไป ถ้าลูกค้า Req มากกว่านี้ก็เพิ่มได้อีก มันไม่ได้มีปัญหากับ Server เรา มันขึ้นอยู่ความเร็วของลูกค้าที่ใช้เน็ตอับโหลดขึ้น Server ว่าจะช้าหรือเร็ว และโอกาศอับสำเร็จมากน้อยแค่ไหน

ขอบคุณมากครับ

ผมเจอโฮสต์ที่นึงตั้ง upload max น้อยมาก ตั้งไว้ 3MB อัพไรแทบไม่ได้เลย req เพิ่มก็ไม่ให้

เขาคงกลัวไปทำเวป upload อะครับต้องทำใจ บางครั้งสมัครอะไรต้องดูกฎให้ดีดีครับ ><"