Update ฤดูกาลในประเทศไทย

กรุงเทพมีสามฤดู

ฤดดูร้อน

ฤดูร้อนมาก

ฤดูโคตรพ่องร้อน

ไหนอุตุบอกปีนี้หนาวเร็ว หนาวนาน กทม. ร้อนมากครับวันนี้

หนาวสามวัน - -"

กรมอุดตูด

มันจะหนาวเพราะถ้าคิดว่าหน้าหนาวยังร้อนขนาดนี้ แล้วหน้าร้อนปีหน้าจะขนาดไหนน่ะสิครับ

นึกแล้วหนาวไปถึงขั้วโลกเลย

50 องศา 555+

ฟังข่าวเมื่อเที่ยงก็เห็นว่าพรุ่งนี้อุณหภูมิจะเริ่มลดลง 1-3 องศาแล้ว

รอดูว่าจะหนาวขนาดไหน หรือจะหนาวแบบคุณไอซ์บอก

หนาวๆ เลย ชอบๆๆๆ

หนาวก็ดี ประหยัดแอ -*-

จริงหรอตะเอง จะหาอะไรมาให้อุ่นๆ หรอ

555+ คิดไม่ทันเลยนะครับนี่ จริงๆ

ผมคิดแค่ว่า อาการหนาว แอร์ ใน IDC ทำงานน้อยลง แค่นั้นเอง

แฮ่ๆ คนโสดทำอะไรก็ดีไปหมดครับ

วันที่หนาวก็หนาว วันที่ร้อนก็ร้อนไปเลย

ให้ตายสิ แถมหนาว วันสองวัน เสื้อกันหนาวยังไม่คุ้มเลย - -*

ซื้อเสื้อกันหนาวมารอจะร่วมเดือนละ ยังไม่ได้ใส่สักที

หนาว จนต้องเปิดแอร์

เช่นกัน อิอิ

ถ้า กทม หนาวมากๆ แล้วอีสาน กับ เหนือเขาจะทนไหวไหมนี่

ได้ข่าวว่า ปีนี้จะหนาวสุด ๆ และหนาวเร็วกว่าปกติ

วันนี้อ่ะครับ แดดแรงโคตรๆ ร้อนจนจะละลาย

ผมที่ชล มี 3 ฤดู

ฝน

ร้อน

ร้อนโคตร

วันเดียวอาจเจอทั้ง 3 ฤดูครับ

เมื่อไหรเริ่มหนาว เข้าไปหาความอบอุ่นได้หลังตู้ cat