แนะนำ unmanage switch หน่อยครับ

ช่วยแนะนำหน่อยครับพี่ๆ จะใช้ยี่ห้อ/รุ่นไหนดี งบไม่เกิน 3000 นะครับ จะเอามาใช้ในตู้ใหม่
วันนี้ไปเดินดูที่ฟอจูนมา ยังลังเลใจ ระหว่าง 3com กับ linksys ไม่รู้จะเอาอะไรดี

3com ดิ

3Com ครับ

แต่งบนี้ว่าไปมันไม่ค่อยหนีกันเท่าไรเลยครับ แต่ผมใช้ ADSL Router ที่บ้านไม่เคยปิด power มันเลยก็ 3 ปีกว่าแล้วยังนิ่งดีครับ

กับ Switch ตัวเล็กๆผมไม่แน่ใจว่าต่างกันไหมนะครับ คิดว่าไม่หนีกันแหลกรานหรอกมั้ง

มีตัวแนะนำป่าวครับพี่ หรือถ้าพี่มีจะได้เอาของพี่เลย

ซื้อที่ฟอจูนนั้นละ 3000 คงได้ 24 port 10/100 อะตัวสีดำๆ

เห็นพี่ๆเค้าเคยถกเถียงกัน สรุปว่า 3com อิอิ

ระดับ “อาบูดาบี้ take over” มันต้อง managed switch cisco ไปเลยสิ พี่น้องคร้าบ

ในรุ่นของ unmanaged switch นี่ผมว่าไม่ต่างกันครับ 3Com, Linksys ใช้ได้หมดครับ
คุณภาพพอๆกัน

ผมว่า 3com ดีกว่านะ

ดูที่ switch capacity สูงๆ

แต่ละตัวสเปคมันก็คล้ายๆกันอ่ะครับพี่ เราจะรู้ได้อย่างไรว่าตัวไหนความจุสูงกว่ากัน

ดูในเว็บบ้างในคู่มือบ้างไม่แน่นอน ส่วนมากจะมีบอกใน manual (แบบเป็นเล่ม) หรือโหลดจากเว็บเป็น pdf