มีโปรแกรมใหนขจัดซากโปรแกรมเก่าๆที่ uninstall ออกไม่หมดมั่งครับ

พวก Folder ใน Program Files ที่ไม่ได้, Registry ที่ไม่ได้ใช้น่ะครับ
แบบว่าลง windows ครบปีแล้วมันเริ่มอืดๆ …
ขอบคุณครับ

Windows มีปัญหากับเรื่องไฟล์ Registry เท่าที่สังเกตุนะครับ ไม่ทราบว่า HD เหลือกี่เปอร์เซ็นต์ของขนาด HD ทั้งหมด (ควรจะเหลือไม่น้อยกว่า 20%) ไม่เช่นนั้นก็ช้าเหมือนกันครับ

ที่ผมสั่งเกตุใช้ระหว่าง Mac กับ PC เห็นความเร็วต่างกันตรงเรื่องพื้นที่ HD เหลือน้อยด้วย และหากได้ install/uninstall บ่อยๆมักจะสะสม Registry และ DDL ใน System ด้วย

โดยเฉพาะ ​Vista นี่เล่นเอาผมประสาทเสียไปเลยครับ กว่าจะเปิดเครื่อง โปรแกรมพร้อม… กว่าโปรแกรมจะโหลด ไม่ทันใจเวลาโดนลูกค้าโทรเข้ามาให้ช่วยดูเซอร์ฟเวอร์เลยครับ หงุดหงิดมากๆกับ vista บ้าๆ

Your Uninstaller PRO ลองดูครับ

ส่งลิ๊งค์โหลดให้ตรงนี้คงไม่เหมาะ ผมส่งเข้าpmนะ

ขอบคุณครับ

ถ้า mac ดีก็ไปใช้ mac สิครับ จะมาใช้ windows ทำใม ?