Twitter กับ SMF

มีมิตรรักแฟนเพลงแสนน่ารัก ส่ง PM ทักถามมาทาง Skype อีเมลมาหา แล้วยังมีคุยทางโทรศัพท์ว่า
ดิฉันหาย (หัว) ไปไหนจาก THT ไม่เชิงหายไปไหนหรอกค่ะ แต่มีปัญหายุ่งๆ ส่วนตัว แล้วที่สำคัญ
ดันผ่าไปติด Twitter ตะก่อนอ่านเจออะไรมา ก็เอามาแชร์ใน THT ก่อน เดี๋ยวนี้มัวแต่เอาไป tweet แทน
เลยกลายเป็นหายหัวแทบจะถาวร

ตอนนี้เลยมาคิดๆ ว่า จะเป็นไปได้ไหมคะว่า SMF มี mod อะไรที่ผูกกับ Twitter น่ะค่ะ
จะได้เห็นว่าดิฉันยัง still alive นา

จะทำได้ไหมคะ พี่ pizzaman

อนุญาติให้ใส่ รูปภาพในลายเซ็นต์ แต่ต้องเป็น twitter sig ดีไหมครับ?

ขอยืมของท่าน EThaiZone มาเป็นตัวอย่าง

อย่าเลยพี่ แค่เข้า facebook เจอพวก tweet ทั้งวันก็รำคาญแย่แล้ว
ไม่เหมือน multiply เข้าไปแล้วมีแต่อะไรดีๆให้ไล่อ่าน

ของผมก็มีครับ หุหุ

แต่เอามาใส่ลายเซ็นไม่ได้ เพราะผิดกฏ

ผมก็มี twitter เหมือนกัน แต่ไม่เคยเข้าไป tweet อะไรเลย (สมัครไว้นานแล้ว ตั้งแต่คุณหมวย มาโปรโมท)

ผมไม่เคยสมัครเข้าไปร้องเจื้อยแจ้วในนั้นเลย

คุณ icez บอกว่า twitter คือฝาพนังห้องน้ำ online

ผมมีทางเลือกใหม่ สำหรับคนที่มี Twitter และใช้ Firefox

ขอแนะนำ TwitterFox

https://addons.mozilla.org/en-US/firefox/addon/5081

หลังติดตั้งจะมีปุ่ม twitter เล็กๆ อยู่ตรง status bar ของ Firefox แค่ชี้เมาส์ มันก็จะแสดงข้อความความเคลื่อนไหวใน Twetter ขึ้นมาดังภาพที่เห็น

น่าใช้แฮะ ขอบคุณนะครับ

เห็นด้วยค๊าฟ

จริงๆผมก็กำลังหัดเล่น Twitter อยู่
แต่ไม่ค่อยมีเวลาเล่น เลยยังไม่ติด :slight_smile:

หาใน mod แล้ว ไม่มีที่เหมาะจะเอามาลงเลยครับ

จริงเหรอครับ คงเป็นฝาผนังห้องน้ำบางๆ กระมัง lol

หง่า เสียดาย

[quote author=artyhost.com link=topic=21959.msg207732#msg207732 date=1250418108]
จริงเหรอครับ คงเป็นฝาผนังห้องน้ำบางๆ กระมัง lol
[/quote]หมายถึงฝาผนังห้องน้ำสาธารณะน่ะครับ
ที่ชอบมีพวกมือบอนมาขีดๆ เขียนๆ
twitter ก็ลักษณะเดียวกัน

เข้าใจคิดนะครับ :slight_smile:

อ๋อ ผมก็ไม่เข้าใจ

www.twitter.com เป็นอะไรไปแล้ว เข้าเว็บช้ามากเลย ตอนนี้ใครเข้าได้บ้างครับ

twitter เค้าไว้ใช้ผ่าน api ครับ lol หน้าเว็บแทบไม่ได้เข้าเลย

อ้าวเหรอครับ พอดีเพิ่งเป็นมือใหม่หัดใ้ช้ twitter … จะลองพิมพ์ข้อความสักหน่อย มัน รอนานมาก จน post ไม่ได้เลย :slight_smile: