คุณ Truerack เป็นไงมั่งครับ

จำได้ว่าอยู่ที่ภูเก็ต
ลองเรียกเข้าหน้าเวบ http://www.truerack.com ดู ยังเข้าได้
แสดงว่า Datacenter ปลอดภัยดี
หวังว่าคงปลอดภัยกันดีนะครับ

:santa: ของผมโชคดีที่ไม่มีเงินไปเที่ยวเลยอยู่บ้าน :pimp:

นั่นสิคะ ว่าจะมาโพสต์ถามเหมือนกัน

กรรมการที่คัดเว็บรอบแรก web award ก็มี comment กันว่า
บางเว็บ (ที่ส่งประกวด) เข้าดูไม่ได้ ไม่รู้ว่า server อยู่ทางใต้หรือเปล่า
เลยว่าจะมาโพสต์หาคุณ truerack เหมือนกัน เล่าสถานการณ์ให้ฟังบ้างสิคะ :frowning:

ขอบคุณมากครับ สำหรับทุกหัวข้อ

เกือบเหมือนกันครับ คิดว่าต้องปิดระบบชั่วคราว แต่สถานการณ์ไม่รุกรามถึงในตัวเมือง เลยไม่มีปัญหา

เหตุการณ์ต่างๆ เหมือนที่ออก ITV ทุกประการครับ คืน 25 ออกเดท ซะด้วย ที่ป่าตองนั่นแหละ ดีนะ กลับมาตี 4 ไม่งั้น 8 โมงเช้า คงไม่ได้กลับ

เกินความคาดหมาย

ขอบคุณครับ :slight_smile:

:smiley: แหม…ท่านไม่เล่นน้ำทะเลบนถนนสักครั้งในชีวิตเหรอครับ :lol:

:smiley: แหม…ท่านไม่เล่นน้ำทะเลบนถนนสักครั้งในชีวิตเหรอครับ :lol:

เกินพอเลยครับ เล่นในทะเลดีกว่า บนบกไม่ไหว พังกันเป็นแถบๆ ภูเก็ต คงซบ ไปถึงตุลาคมปีหน้า เพราะสิ้นเนื้อ กันหลายคน เพื่อนๆ บ้านเหลือแต่เสา :frowning:

เงินทองหาใหม่ได้ แต่พวกที่เสียคนที่รักไป น่าเศร้ามากครับ :frowning:

ช่วงหัวค่ำ เอาน้ำ กับอาหาร ไปช่วยแจกจ่าย บอกได้คำเดียว เศร้า ครับ กับการสูญเสียคนที่รัก ทำใจลำบากครับ หากเราเป็นเขา ตอนนี้ดีที่รัฐ ช่วยเป็นธุระจัดการเรื่องเที่ยวบิน และกงสุลจากประเทศต่างๆ ลงมาพื้นที่ จึงช่วยอำนวยความสะดวกได้เยอะ

ช่วง 4 โมงวันนี้ ขนาดอยู่ชั้นสอง ยังได้รับแรงสั่นสะเทือนรอบใหม่ รู้สักหวั่นๆ เหมือนกัน หวังไว้ ว่าคงจะไม่มีอะไรที่เกินความคาดหมายมาอีก :frowning:

โอกาสซ้ำแบบนั้นเท่าที่อ่านจากเว็บ usgs/etc… ไม่มีครับ
หวังว่าคงคลี่คลายในเร็ววัน