เริ่มจะทนกับการเอาเปรียบสินค้าของ True ไม่ได้แล้ว

เคยใช้ Sim มือถือของ True มาพักหนึ่ง…และก็ยกเลิกด้วยความเอาเปรียบที่ต้องคอยโดนเก็บเล็กเก็บน้อย พอมาใช้ ADSL Hispeed + UBC ทางด้าน ADSL 1Mbps ก็ช้าเป็นเต่า… ก็ทนๆนะ เพราะส่วนใหญ่ผมจะใช้งานสำคัญๆแต่ ssh + mail ก็พอจะทนทำใจ

มาเมื่อวานก่อน…เจ้าเครื่องรับ UBC เดี้ยงไป…ใช้งานมาประมา 8 เดือนครับ
โทรไปแจ้งเสีบให้มาซ่อมก็บอกว่าต้องเสียค่าบริการเดิน 500 บาท (อันนี้ผมยอมจ่ายได้นะ)
แต่ยังไม่ทราบว่าจะต้องเสียค่าซ่อมและอุปกรณ์เท่าไร (พอดีผมไม่ได้เป็นคนโทรไปติดต่อเอง)

สินค้าอุปกรณ์…โดยปกติจะมีรับประกันอุปกรณ์ 1 ปีเต็ม (ไม่รวมค่าเดินทาง)
เดี๋ยวพรุ่งนี้…ผมจะโทรติดต่อไปด้วยตนเอง
หากทราบว่า…อุปกรณ์เสียต้องเสียค่าซ่อมและอุปกรณ์ งานนี้ผมมีเอาเรื่องแน่ๆเลย เอาอุปกรณ์ห่วยๆมาให้ใช้ เสียทั้งเวลาและเสียแอร์ไทม์…

เซ็งมากๆกับสินค้าทรู ที่มักจะบังคับสัญญาเช่า 1 ปี
แต่ทีของๆมันเสีย…ไม่เคยคิดจะชดเชย…

เจ็บใจครับ ไม่ได้เสียดายเงินเลย สงสัยต้องมีเรื่องกันหน่อยแล้วงานนี้ :smash:

ผมทนจำใจต้องใช้สินค้าของ True เพราะในหมู่บ้านที่ผมอยู่…โดน True สัมประทานไปหมดไม่มีของค่ายอื่นๆเลย คือไม่มีทางเลือกในเรื่องการเลือกใช้โทรศัพท์พื้นฐาน…และอินเตอร์เน็ตเลย

มันน่าเจ็บใจไหม

บ่นเป็นตาแก่เลย 555 … จะปีใหม่แล้ว อย่าซีเรียสเลยครับ ดื่มฉลองกันดีกว่า

[quote author=siamwebhost link=topic=16514.msg154679#msg154679 date=1230484239]
บ่นเป็นตาแก่เลย 555 … จะปีใหม่แล้ว อย่าซีเรียสเลยครับ ดื่มฉลองกันดีกว่า

ใช้มาตั้งแต่เป็น Telecom Asia ก็ไม่มีปัญหาเลยนะครับ

แล้วแต่ดวง แล้วแต่สถานที่มากกว่า ลองปรึกษาช่างดูเผื่อสายแถวนั้นอาจจะเสื่อม เพราะใช้โครงข่ายเก่า

:beer: สุขสันต์ปีใหม่ครับ

ไม่นิยมการค้าแบบผูกขาดเหมือนกันครับ

อินเตอร์เน็ตความเร็วสูง น่าจะเป็นระบบสาธารณูปโภคพื้นฐานตั้งนานแล้ว และราคาไม่แพงจนเวอร์ แต่นี่อะไร…

อิอิ เดี๋ยวเจอเน็ตค่ายอื่นแล้วจะซึ้งครับพี่หนึ่ง

ถ้า อยากประหยัดให้ทำดังนี้

ถอด กล่อง

ประกันเค้าจะแยก onsite ครับ ให้ช่างมาที่บ้านก็ต้องเสียเพิ่มครับ :dry:

ขอบคุณเพื่อนๆมากครับสำหรับข้อมูล แบบนี้ก็โอเคเลยครับ (ประกันอุปกรณ์ 1 ปี) ส่วนเรื่องช่างมาที่บ้านเสีย 500 บาท อันนี้ยอมรับได้และสมควรครับ :slight_smile:

พี่ smartnet สนใจใช้เนตของ TOT มั้ยครับ (เข้ามาแซว)

อ่านแล้วเซ็ง ไปกิน ทรูคอฟฟี่ กันแก้เซ็งไหมคะ

[quote author=indy-club link=topic=16514.msg154728#msg154728 date=1230515370]
พี่ smartnet สนใจใช้เนตของ TOT มั้ยครับ (เข้ามาแซว)

เมื่อก่อนเคยใช้ทรู มาหลายปี เหมือนถูกบังคับเหมือนกันเลย เนื่องจากไม่มียี่ห้ออื่นเข้า
ตอนนั้นก็บ่นจะแย่ ทรูห่วย อย่างโน้นอย่างนี้

ตอนนี้ย้ายบ้านใหม่ ไม่มีทรูให้ใช้ ทั้งโทร ทั้งเน็ต เหมือนถูกบังคับให้ใช้ tot อย่างเดียว
ตอนนี้เลยรู้ซึ้งเลยครับ ว่าใช้ทรู ยังดีกว่า tot หลายขุม
รู้สึกอยากกลับไปใช้ทรู

เห็นด้วยครับ ผมใช้เนตของทรูมาหลายปี ไม่ค่อยมีปัญหาเลย เห็นเนตค่ายอื่นๆ คนบ่นกันเยอะมากกว่าอีก แถม Inter เยอะสุดแล้วนะครับในบรรดา ADSL โครงข่ายก็มีส่วนนะครับ ลองโทรสอบถามเขาดู หากหลุดบ่อย ผมเคยใช้อยู่ปลายชุมสาย สัญญาณ ADSL จะไม่คงที่ ติดๆหายๆ โทรไปโวยนานพอสมควร เขาจึงเพิ่ม node ให้ ตั้งแต่นั้นมานิ่งตลอดเลย เต็มสปีดเลยครับ ส่วน UBC ผมใช้ตั้งแต่เครื่องตัวเก่า IBC ก็ไม่ค่อยเสียนะครับ(แต่มันรับสัญญาณช้าแค่นั้นเอง) ไม่ค่อยพังครับ ถ้ามันรับสัญญาณไม่ดีหรือมีปัญหา ลองถอดการ์ดออกมาเช็ด แล้วเสียบเข้าไปใหม่ครับ

เอิกๆๆ รู้สึกผิดไงๆไม่รู้อ่านะ… แค่ UBC ตัวรับสัญญานพัง เอิกๆ แต่เรื่องเน็ตของเขาดีจริงๆครับ lol lol lol

ผมใช้csloxนะครับ

โดยส่วนตัวก็ไม่เคยมีปัญหาเลยนะครับ เสียอย่างเดียวแพง lol

ส่วนของtrue ยังไม่กล้าลองใช้สักทีครับ ไว้มีโอกาสจะลองเปลี่ยนไปใช้บริการมั่ง :slight_smile:

เรื่อง UBC อย่าไปคิดมาก เขาให้ดูฟรี จานก็แจกให้ฟรี ผมเอามาติดตั้งเองเลย
ที่บ้านมีสองจาน แต่ติดแค่จานเดียว ต่อสองกล่อง
ดูได้ดี ยกเว้นตอนฝนตก

เคยมองๆหลายรอบแล้วครับ ยังไม่เคยไปกินสักที