สอบถามเรื่องเน็ต true ping ip server ไม่ได้หน่อยครับ

เจอปัญหาเข้าเว็บ+ใช้งานอีเมล์ไม่ได้ เช็คไปปรากฏว่าคอมที่ออฟฟิส ping ip server ไม่เจอแต่ ping ไปไอพีอื่นได้หมด

ลองปิดเปิดเราเตอร์ก็ไม่หาย ที่ผมทดสอบดูเว็บ+อีเมล์ใช้ได้ปกติ แต่เน็ตของลูกค้ากลับใช้ไม่ได้ ใครพอเดาอาการนี้ออกไหมครับ

แก้ไขได้แล้วครับ เหมือนไอพีฝั่งลูกค้าโดน csf บล็อกครับ

ลอง traceroute IP Server ที่ไม่เจอ และ IP อื่นที่ได้ เทียบกันดูครับว่าติด hop ไหน

tracert ละครับ ดรอปที่ไหน

ลอง traceroute ดูรึยังครับ? ว่าหายไปช่วง hop ไหน

กำลังจะบอกให้ลองปิด firewall ที่ server ดูก่อน ถ้ายังเข้าไม่ได้ก็เป็นที่ network ละ