True Home กับการ filter IP เป็นบาง class

เซ็งมากเลยค่ะ ตอนนี้อยู่บ้าน ใช้ True Home อยู่ เข้าเมลหลายๆ ที่ไม่ได้เลย (POP Mail เกือบทั้งสิ้น) บาง mail server อยู่เมืองไทย แต่บาง mail server อยู่เมืองนอก เช็คเมลไม่ได้ตั้งแต่เช้า เบื่อหน่าย อยากระบายความเบื่ออะค่ะ

ไม่เพียงแค่นั้น บางเว็บก็แสดง respond ไม่จริง ดันไปเอาของเก่าๆ ทีอ่ยู่ใน cache มาให้ดู ที่รู้เพราะที่ทำงานใช้ ADSL ของอีกเจ้าน่ะค่ะ อยู่ที่ทำงาน เห็นเว็บนั้นแบบนึง แต่อยู่บ้านดันเห็นเว็บนั้นอีกอย่าง เบื่อหน่ายจริงๆ ฮ่วย <_<

ถ้ามี support true มาอ่านอยู่บ้าง ติดต่อดิฉันหน่อยสิคะ อยากมีทางออกร่วมกัน

น่าเห็นใจนะ ผมใช้ 56K จะเปลี่ยน ADSL ก็ยังไม่มีที่อยู่เป็นหลักแหล่ง
ติดไปก็ตั้ง 6 เดือนกว่าจะยกเลิกได้

เท่าที่ได้ยินมาก็ไม่เห็นว่าในเมืองไทยจะมี ADSL ที่ถูกและดี (มันมีด้วยเหรอ ถูกและดี)
:ph34r:

ของ CS Loxinfo ก็โอเคดีครับ ตัว 990 บาท / 256KB โดยส่วนตัวถึงจะแพงกว่า True (ซึ่งถือว่าทำราคาได้ถูกจริงๆ) ผมก็ยังคิดว่าราคาค่อนข้างสมเหตุสมผล วิ่งออกต่างประเทศได้แบบไม่ต้องหงุดหงิดเลย จะมีหงุดหงิดก็ฝ่ายบริการนี่แหละครับ บางครั้งต้องรีเซ็ตพอร์ต ดันให้เราโทรติดต่อกับฝ่ายชุมสายเองเลย(ฮ่วย! :() ของ KSC ก็โอเคดีครับ เคยใช้ก่อนยกเลิกมาใช้ TRUE ตอนกลางคืน (ช่วงหลังเที่ยงคืน - 08:00 ออกต่างประเทศได้) ดู MV ต่างประเทศไม่เคยสดุด :slight_smile:

ของ CS Loxinfo ก็โอเคดีครับ ตัว 990 บาท / 256KB โดยส่วนตัวถึงจะแพงกว่า True (ซึ่งถือว่าทำราคาได้ถูกจริงๆ) ผมก็ยังคิดว่าราคาค่อนข้างสมเหตุสมผล วิ่งออกต่างประเทศได้แบบไม่ต้องหงุดหงิดเลย จะมีหงุดหงิดก็ฝ่ายบริการนี่แหละครับ บางครั้งต้องรีเซ็ตพอร์ต ดันให้เราโทรติดต่อกับฝ่ายชุมสายเองเลย(ฮ่วย! :() ของ KSC ก็โอเคดีครับ เคยใช้ก่อนยกเลิกมาใช้ TRUE ตอนกลางคืน (ช่วงหลังเที่ยงคืน - 08:00 ออกต่างประเทศได้) ดู MV ต่างประเทศไม่เคยสดุด :slight_smile:

ที่ทำงานใช้ของ CS Lox กะ ของ True สองเจ้าอยู่ค่ะ (แต่ที่บ้านใช้ True เจ้าเดียว)
ดังนั้น จะเห็นความแตกต่างชัดเจนมากๆ เช่น upload web page ใหม่แล้ว
ดูด้วย CS Lox เป็นแบบนึง (แบบเดียวกะในเครื่องเรา) แต่ดูของ True จะเห็นเป็นอีกแบบ

อยากขอเงินคืนด้วยซ้ำ ไม่ใช่แค่อยากยกเลิกก่อนกำหนด

ของ TA / True เป็นแบบนี้มานานแล้วครับ รักษา(ลด) bw ต่างประเทศด้วยการใช้ proxy server ซึ่งรูปภาพต่างๆจะโหลดมาเพียงครั้งเดียวแล้วเก็บไว้ประมาณชาตินึงถึงจะ refresh ใหม่ เรียกว่าถ้าคุณ up รูปขึ้น server แล้วเรียกไปครั้งนึงแล้วล่ะก็ ถ้าจะเปลี่ยนต้องเปลี่ยนชื่อภาพใหม่ให้ไม่ซ้าเดิมๆที่เคยมี ไม่งั้นก็จะได้รูปเดิมแสดงอยู่อย่างนั้นแหละ แต่ถ้าเป็น bw ในไทยภาพจะ refresh ไวกว่ามาก
:angryfire: