มีใครใช้ true docsis ไหมครับ ช่วยดูสัญญาณให้ทีครับ

คือมันหลุดบ่อยมากเลยอ่าครับ ตอนนี้โทรแจ้ง true ไปแล้วครับ รอช่างติดต่อมา

รอช่างแหละครับ ของผมติดใหม่ๆก็ lock ได้แค่ 4 channel หลุดบ่อยมาก โทรเรียกช่างมาดู ไล่สายตัดเปลี่ยนขั้วให้ใหม่หมด lock ได้ 8 channel เลย

ผมเคยเจอตอนติดใหม่ๆ หลุดบ่อยมากเหมือนกัน ช่างแนะนำให้ปิด firewall ใส่เร้าเตอร์ ปรากฏว่าไม่เคยหลุดเลย ก็ไม่รู้เพราะเหตุใด แถมเข้าเว็บอะไรพวกนี้เร็วกว่าก่อนปิดด้วย

cpu มันน้อยครับ router บางที process ไม่ทันก็ค้าง ยิ่ง package แรงๆ ที่วิ่งได้เยอะๆ นี่ firewall เปลือง cpu มากคัรบ

ให้ช่างดู SNR ฝั่ง Node ครับ ส่วนใหญ่ที่หลุดบ่อยก็ปัญหาคือ รับสัญญาณได้ แต่ส่งกลับไปไม่ถึง

ขอบคุณทุกคนนะครับ ช่างโทรมาแล้วครับนัดไว้วันเสาร์นี้ครับ
ถามนิดหน่อยครับ ปกติสัญญาณมันต้องเข้าครบ 8 channel ใช่ไหมครับถึงจะถูก

กรุณาโพสต์ให้ถูกหมวดครับ เรื่องนี้มาอยู่หมวด “ข่าว” ได้ยังไงครับไม่เข้าใจ

Moved: News Around The World -> Web Hosting, Dedicated Server, VPS, Co-location & ISP

ขอโทษด้วยครับผม

ต้องเรียกให้ช่างมา check สัญญาณเลยครับ