ใครใช้ True ADSL อยู่บ้าง?

ความเร็วในการใช้งาน ช่วงบ่ายๆ เป็นยังไงบ้าง ประมาณสัก บ่าย 2- 5 โมงเย็น
ของผม เว็บนอกไม่กระดิก adobe เปิด 4 นาทียังขึ้นไม่เต็มหน้าเลย

ในประเทศความเร็วปรกติ 5Mbps (Package: 4 Mbps)

ต่างประเทศเห็นแล้วอึ้ง upload เร็วกว่า download

โหลดไฟล็จากนอกช้าครับ

แค่ 11 MB

^ ย้ายไปห้อง "ไกล่เกลี่ยและระงับข้อพิพาท"
กระทู้นี้คงยาวแน่ มีแต่คนเจอปัญหา
55555555555555555555555

(แก้ไข)
วันนี้รู้สึกมันช้าๆงัยไม่รู้

ผม งง กับ ADSL Hi-Speed ของผมเหมือนกัน (จริงๆสเปคผมมัน 1M)

True เค้า Up speed ให้ตั้งแต่เดือนที่แล้ว ครับ

กำ…เดี๋ยวต้องรีบไปตรวจสอบในแจ้งหนี้สิ…มัน Charge เราหรือเปล่าหว่า :smash: (แต่บัญชีไม่เห็นแจ้งนี่หว่า หรือว่ามีผลรอบบิลถัดไป) หรือเปล่าหว่า?

ความเร็วเพิ่ม แ่ต่ราคาเดิมครับ

ราคาเท่าเดิม แต่ speed up ขึ้นครับ

บอกตรงๆ อัพก็เหมือนไม่อัพไงๆงั้นๆ แถมไม่รู้ด้วยว่ามันเร็วขึ้น แบบนี้ให้อัพไป 4M คงไม่เล่นด้วยหรอกนะ

บ้านผมใช้ true hi-speed 1mb ได้ความเร็วแบบนี้ครับ

ไม่เห็นได้ speed เพิ่มเลย

ตรวจสอบสัญญาณของ True ได้จากที่นี่ครับ
http://www.truecorp.co.th/HiSpeedCheckADSL/CheckCoverage

CAT EV-DO ครับ เพื่อความคล่องตัว จำยอมใช้กันไป

โปรแกรมนี่มันเช็คถูกเหรอครับ

นี่เป็นข้อมูลจากฐานข้อมูลของ True ครับ

อ๋อครับ ผมใช้ได้อยู่ 8 M แต่ทำไมบนเวปมันบอกใช้ได้แค่ 2 เองครับ