เว็บTravian เค้าใช้ภาษาอะไรเขียน แล้วในส่วนของระบบฐานข้อมูล เค้าออกแบบยังไงคับ

เว็บTravian.com เค้าใช้ภาษาอะไรเขียน แล้วในส่วนของฐานข้อมูล เค้าใช้วิธีไหน หรือออกแบบวิธีไหนหรอครับ ช่วยหน่อยครับ

จากที่ผมเล่นๆ มาก็ PHP เลยนะครับ +กับ javascript framework ซึ่งอาจจะเขียนขึ้นมาเองเหมือนอีกหลายๆ เกม หรือเอาของเกมอื่นมาใช้ด้วย เพราะเห็นเกมแบบนี้ (สร้างของแบบนี้และ style นี้เลย แค่ของไม่เหมือนกัน) หลายเกมครับ

ส่วนเรื่องโครงสร้างนี่ ต้องคิดจิงๆ ครับเพราะุถือว่าเป็นระบบใหญ่พอสมควร แต่ไม่มีอะไรมากเกิน PHP Query Database ครับ :smash: