การ tranfer reseller ของ onlinenic

สอบถาม reseller ของ onlinenic หน่อยครับ ว่ามีระเบียบของ onlinenic ออกมาใหม่หรือไม่ครับ เรื่องให้ Transfer Reseller ก่อน Domain หมดอายุ 30 วันนะครับ

การ Transfer Reseller ของ OnlineNIC สามารถทำได้ตลอดเวลาครับ ไม่จำเป็นต้องทำก่อนหมดอายุ 30 วัน (จะหมดอายุพรุ่งนี้ Transfer Reseller วันนี้ก็ยังได้) แต่ที่สำคัญ เมื่อแจ้ง Transfer Reseller ไปแล้ว ต้องให้ Reseller ผุ้รับโอน เข้าไปทำการ Accept ให้ด้วยนะครับ …

ผมเคยเจอกรณีที่ Transfer Reseller ไปให้แล้ว แต่ทางผู้รับโอน ไม่เข้าไป Accept พอโดเมนหมดอายุ ก็เป็นปัญหา ลูกค้าไม่ยอมต่ออายุโดเมนเนม บอกว่าย้ายออกไปแล้ว … และเมื่อเราไม่ต่ออายุให้ โดเมนก็หลุดลอย …

ผม ล่าสุด หมดอายุไปแล้ว 15 วัน ยัง transfer ได้คับ…

ขอบคุณและ +1 ทั้งสองท่านครับ