Tp-link TD-W8950ND บล๊อกโหลดบิท ได้ไหมครับ?

[font=“Verdana”][size=“5”]ขอรบกวน พี่ๆ หน่อยนะครับ คือ ผมต้องการบล๊อกการโหลดบิท หรือทำอย่างไรให้โหลดบิทช้าๆ

ครับ เป็นปัญหามากเลยครับ คือที่ห้องของผม เจ้าของหอให้ดูแล ระบบครับ คือเจ้า Router ก็อยู่ในห้องผมอะครับ

ช่วงๆ เย็นๆ เน็ตจะเต่ามากเลยครับ ทั้งที ที่หอ มีห้องพักแค่ 7 ห้อง - -* เน็ตก็ 3BB 6 mb. อะครับ

รบกวนด้วยนะครับ…[/size][/font]

netcut ครับลองไล่ตัดทีละ ip ครับ เจอแล้วก็ on มันไว้ถาวรครับ

ถ้าแค่ 7 ห้อง ไล่เตือนกันดีดี สิครับไล่ตัดดูเลย ต้นทุนต่ำสุด

ถ้าจะโหลดก็บอกให้ช่วย limit หน่อย สอน limit ครับ

เคยแต่ WRT54GL ครับ แต่การ Block ที่ router ก็ไม่น่าจะได้ผลมากนัก

อีกวิธีคือใช้ firewall block port ครับ ช่วยได้มาก

หรือหา PC เก่าๆ มาทำ filter ดูครับผม

[size=“4”]ขอบคุณนะครับ แต่ใน Router ผมก็เห็นมี filter เลยยังงงอยู่ครับ

แล้วเจ้าคำสั่งนี้ คืออะไรครับ ช่วยอธิบายให้ผมทีนะครับ มือใหม่ครับ ขอบคุณครับ [/size]